Tôi và bạn trai đã quen nhau được hơn 5 năm, đến bây giờ cuộc hôn nhân của chúng tôi vẫn còn dang dở. Quen được 2 năm thì chúng tôi muốn làm đám cưới, đã cùng nhau đi xem ngày và cũng muốn thưa chuyện với ba mẹ 2 bên. Nhưng lúc đó gia đình bạn trai tôi lại có việc và còn dự định xây lại nhà nên chúng tôi phải gác lại chờ thêm 1 năm. Đến năm thứ 4 thì gia đình bạn trai mới chấp nhận làm đám cưới cho chúng tôi, khi đi xem ngày thì lại không được, vì lý do năm xấu với bạn trai tôi. Bác trai đã gọi điện cho ba tôi để nói sự việc chưa cưới được, ba tôi cũng nói rằng nếu để năm sau thì lại không tốt cho tôi. Trong thời gian này đã khiến tôi rất mệt mỏi, chúng tôi đã cãi nhau rất nhiều nhưng cũng phải chấp nhận tiếp tục chờ. Đến cuối năm sau, gia đình nhà bạn trai đến nhà tôi hỏi cưới, khi hai gia đình trao đổi về việc tổ chức hôn lễ về ngày cưới và các thủ tục thì nhà trai yêu cầu phải làm theo nhà trai dù gia đình tôi cũng không thật sự hài lòng về cách sắp đặt này nhưng cũng tạm chấp nhận. Sau buổi gặp mặt, thì ba tôi đã gọi cho bác trai để trao đổi lại ngày cưới, vì gia đình tôi đã xem và thấy chưa tốt. Nhưng bác trai không đồng ý, vì bác cho rằng ngày cưới là do nhà trai xem quyết định và nhà gái không được ý kiến. Từ việc này, tôi và bạn trai đã tranh cãi rất nhiều, và tạm dừng hơn nửa năm rồi. Bây giờ, 2 gia đình muốn gặp nhau trao đổi lại việc đám cưới của chúng tôi. Nhưng bác trai không muốn ngõ lời trước vì cho rằng nhà gái đã sai nên yêu cầu ba mẹ tôi phải đến nhà bạn trai tôi để nói chuyện, bác nói qua tôi chứ không gọi nói với ba tôi. Còn phía ba mẹ tôi, khi nhà trai không mời sẽ không tự đến như vậy.

Tôi thì luôn theo quan điểm của ba mẹ, nên gia đình bạn trai tôi đã không hài lòng về tôi. Chúng tôi đã rất mệt mọi, và không còn muốn tổ chức đám cưới này. 

Mong mọi người chia sẽ cùng tôi. :(