Mình vừa đám cưới 7/4 vừa rồi, xin được chia sẻ những kinh nghiệm đã học hỏi được từ các cô dâu nhà mình.

1. Album hình cưới: do mê mẩn cánh đồng hoa cải trắng ở Mộc Châu mà mình hành xác lặn lội lên Sơn La để chụp hình. Công cuộc tìm studio ưng ý cũng mất khá nhiều thời gian. Lúc đầu mình băn khoăn giữa Mr Lee, Antonie Blue, Nupakachi, Khanh Nguyễn, Friday Studio… nhưng cuối cùng duyên đẩy đưa thế nào mình chọn JA Studio.

Các bạn JA dễ thương, trẻ trung và nhiệt tình, điều này giúp quá trình chụp của tụi mình cũng thoải mái. JA thường chụp theo những tư thế tiêu chuẩn cố định mà họ đã có kinh nghiệm sẵn, điều này giúp đỡ mất thời gian khá nhiều, nhưng nếu bạn là người ưa sự khác biệt hoặc thích kiểu chụp tự nhiên đời thường, JA có lẽ không thích hợp. Do JA là 1 ekip toàn các bạn nam nên mình thấy việc chuẩn bị đạo cụ của các bạn ấy cũng chưa sáng tạo và đầu tư. Mình không hài lòng với phần trang điểm, có thể là do chị trang điểm không có nhiều kinh nghiệm với kiểu khuôn mặt như mình.

Mình còn đầu tư nhờ Huyền Gin làm stylist cho bộ ảnh này nhưng cuối cùng đây là một sai lầm khi em ấy không kết hợp làm việc được với ekip của JA. Một bên là kiểu tự nhiên của em Huyền Gin; một bên là tạo dáng kiểu truyền thống của JA, 2 cách làm việc này không hợp nhau nên hầu như Huyền không có cơ hội nào thể hiện. Theo mình đánh giá em ấy cũng không nhiệt tình và không xứng đáng với chi phí của mình.

Tụi mình hơi khó tính nên chỉnh sửa khá nhiều về khâu dàn trang và tinh chỉnh album. Nhưng JA rất nhiệt tình và không than thở gì. Các bạn đã chỉnh đi chỉnh lại cả chục lần cho đến khi mình hài lòng. Cầm album trên tay mình và mọi người đều ưng ý. Bạn bè mình xem hình cũng khen vì album của mình lạ mắt. Điểm: 8,5.