Em dân gốc SG, chồng em dân gốc HN.

Bố mẹ chồng em đều là giáo viên cấp 2. Do bọn em ở riêng (làm việc, sống ở HN) & cũng ko thường xuyên gặp gỡ bố mẹ chồng (bố mẹ hiện vẫn đang công tác & sinh sống ở Hòa Bình) nên em chỉ nhận xét được sơ sơ là bố mẹ chồng đều hiền lành. Bố chồng thì có vẻ hài hước, hòa nhã (ko thích bon chen) như chồng em. Còn mẹ chồng thì tháo vát, vui vẻ, thẳng tính.

Em ko muốn tổ chức cưới hỏi vì lý do riêng tư. Bọn em đã thống nhất với nhau được chuyện đó & đã đăng ký kết hôn vào ngày 09/09/2009.

Bên nhà em thì em đã thuyết fục được ba má em (biết tính em wá rồi, cố ép em tổ chức cưới thì cũng chả được)

Còn bên nhà chồng thì trước đây thì bọn em còn nói "Cứ từ từ!" được nhưng giờ nhà chồng em có ý muốn tổ chức rồi.

Tính 2 vợ chồng em đều thật thà, em cũng muốn nói thẳng cho bố mẹ chồng biết quyết định của bọn em mà chồng em bảo ko nên vì sẽ bị mắng & fản đối ngay. Nên giờ em ko biết fải làm sao? Nói thế nào để thuyết fục được nhà chồng em ko tổ chức cưới xin :Sad:

Em tính là chỉ thắp hương ở bàn thờ tổ bên nhà chồng để báo cáo là con dâu (Chỉ có bố mẹ chồng, ba má em, 2-3 bác bên nhà chồng) thôi ạ. Ko thì ko làm gì luôn thì càng tốt. :Smiling:

Em cám ơn ạ! (vì đã đọc & cảm ơn trước nếu các pác vui lòng tư vấn giúp em)