Em thấy tình hình là các chị em chuẩn bị "chống lầy" cuống lên tìm thông tin về trang điểm.Mà em thấy giao mặt mình cho người ta làm nhiều khi cũng không yên tâm lắm.Vì không ai hiểu gương mặt của chính mình bằng mình hết.Giao cho thợ nổi tiếng, tay nghề xịn thì giá chát quá mà không phải ai cũng có đủ điều kiện kinh tế,và một điều nữ là thường có tên tuổi thái độ họ chảnh không chịu được.Năm 2010 e mới "chống lầy" nên em định sẽ đi học 1 khóa TĐ cá nhân và vài kiểu làm tóc để tự xử.(Tình hình là e cũng có chút hoa tayhihi)Vì tính ra thì học vậy chi phí sẽ rẻ hơn mình giao mặt cho thợ làm, mà mình còn có mỹ phẩm để sử dụng cho đi làm hay đi tiệc sau này...vv.E nghĩ các chị nào năm sau làm đám cưới có thể làm theo cách của em.Học xong rồi hàng ngày mình tâp luyện và tìm ra cách TĐ hợp với mình nhất,mà chị nào không khéo cho lắm thì tập riết cũng thành dân xịn thôi.Một điều nữa là nếu học xong rồi mà các chị tự làm không đẹp nhưng mình cũng tự trang bị được một mớ kiến thức TĐ rồi.Đến lúc giao mặt cho ngta làm mình cũng biết khả năng của họ và nói họ làm theo ý mình cũng dễ.Tình hình là em thấy nhiều vụ tiền tốn cũng bộn mà TĐ không được như ý mình thì tức không chịu được.Nghĩ đến cảnh ngày cưới cô dâu tự ngồi TĐ và làm tóc em thấy rất hay đó mấy chị.