Chào các bạn! mình sắp làm cô dâu nên dạo này cũng chịu khó tìm tòi, học hỏi kinh nghiệm. Theo như những thứ mà mình tìm hiểu và sàng lọc thì dưới đây là một số vấn đề mà các cô dâu tương lai cần lưu ý, mà bản thân mình cũng đang thực hiện theo đấy:

1. Dưỡng da: soi da để biết da của mình thuộc loại nào để chọn được sản phẩm phù hợp, đừng nghe lòi quảng cáo của bạn bè hoặc nhân viên bán hàng, vì sản phẩm đó có thể phù hợp với da người khác nhưng không hợp với da bạn. Đó là bước chuẩn bị để bạn có 1 gương mặt make up đẹp. Vì lớp trang điểm chỉ hạn chế những khuyết điểm trên da của bạn chứ không thể nào làm xóa hết các vết thăm, mụn, sẹo. một làn da đẹp sẽ làm cho lớp nền đẹp hơn. tự nhiên hơn và bền hơn.

2. Tóc: thường xuyên đi hấp tóc và sử dụng các sản phẩm dưỡng tóc. Ney61 có ý định đi cắt tóc hay tạo kiểu lại cho tóc thì bạn nên làm trước 1 đến 2 tuần để cho tóc váo form ổn định. Không nên cắt tóc quá gần ngày cưới, vì nếu lỡ có vấn đề gì sẽ làm bạn mất hẳn tự tin trong ngày cưới. Để có 1 mái tóc cô dâu đẹp hơn bạn nên nhuộm màu tóc sáng hơn 1 tí, vì khi làm tóc cô dâu ( uốn, tết, tạo lọn, gợn sóng,...) thì tóc màu sáng lúc nào cũng tạo hiệu ứngđẹp hơn.

3. Book lịch make up: tham khảo thông tin đại chúng về những MUA mà bạn định chọn, hoặc tốt nhất là add facebook để theo dõi và tham khảo review của những cô dâu đã từng make up ở chỗ đó rồi. Đừng nên book lịch sát ngày cưới quá, vì ở Việt Nam người ta hay cưới theo ngày giờ đẹp. mà thường thì 1 tháng chỉ có vài ngày đẹp nên nếu bạn book lịch gần quá thì có khả năng sẽ không được MUA mà mình thích make up cho.

Trước khi cưới bạn nên có 1 buổi gặp gỡ với người make up mà bạn cho để bàn bạc xem bạn hợp với kiểu make up nào, nói với MUA mong muốn của bạn, bạn thích mái tóc gì,...tốt nhất là bạn nên chọn MUA có make up thử trước ngày cưới để có thể yên tâm hơn. Như vậy sẽ tránh được trường hợp bạn và MUA không hiểu ý nhau, trong ngày cưới mà make up xong rồi sẽ rất khó để sữa lại theo ý bạn.

Ngoài ra, bạn cần cho họ biết chiếc váy mà bạn sẽ mặc đám cưới để được tư vấn kiểu tóc và trang điểm phù hợp. Ví dụ: váy bồng xòe công chúa ạn có thể làm kiểu tóc búi cao, đội vương miện, váy đuôi cá thì làm các kiểu tóc búi tết, xoăn rối vintage, váy kín cổ thì nên búi cao lên, áo hở ngực nhiều thì có thể xõa tóc tự nhiên,...

Nói với MUA tone đám cưới của bạn để tìm ra tone trang điểm và phụ kiện tóc phù hợp.

3.Trước ngày cưới

Trước cưới 1 ngày bạn nên đi ngủ sớm, chăm sóc da hoàn chỉnh, mua kính áp tròng nhất là các cô dâu bị cận vì bạn không thể đeo kính mà mặc váy cưới được. Nếu được bạn nên mua kính giãn tròng sẽ làm cho đôi mắt to, long lang hơn. Nếu thích tự nhiên bạn nên mua màu nâu,màu ghi,.. nếu thích mắt long lanh hơn thì màu xanh ngọc, xanh lơ,...

Nếu bạn nối mi thì tốt nhất trước ngày make up bạn nên tháo ra vì nó sẽ gây khó khăn cho việc trang điểm.

4. trong ngày make up

Trong ngày trang điểm bạn nên mặc áo cài khuy hoặc váy có khóa kéo để tiện cho viecthay đồ sau khi make up và làm tóc.

Bạn đừng tự bôi kem dưỡng tại nhà mà hãy để mặt thật sạch, cầm cá sản phẩm đó tới để MUA làm chuyện đó thì lớp trang điểm sẽ có sự thống nhất đồng bộ.

Nếu gọi MUA đến tận nhà trang d9eim63 thì bạn phải đảm bảo không gian trang điểm phải đủ sáng, có bàn gương,yên tĩnh,..như vậy sẽ thuận tiên cho việc trang điểm.

Gội thật sạch tóc trước ngày trang điểm để mái tóc bồng bềnh hơn, dễ tạo kiểu. Nếu để đầu bẩn thì dầu trong da đầu sẽ làm cho tóc bếch lại, không có độ bông, gây khó khăn cho việc tạo kiểu.

Đi vệ sinh trước khi mặc váy cưới nhé!

Hy vọng những kinh nghiệm vừa rồi sẽ giúp cho các cô dâu tự tin hơn trong ngày trọng đại của mình!