Chào cả nhà! Mình mới cưới được 1 tháng, hôm nay mới rảnh rỗi ngồi review studio chụp ảnh cưới đây. Nói thật ban đầu mình cũng chả biết gì, 2 vc xách xe đi tham khảo cũng khoảng 5-6 studio trên đường Hồ Văn Huê, 3-2, Đào Duy Anh... nhưng thấy giá cả loạn xạ, đắt rẻ đủ cả mà chất lượng thì cũng na ná nhau. Có 1 điều buồn cười là có tới 2 studio mình đi tham khảo lại dùng chung 1 quyển Album mẫu giống y như nhau, cả 2 tiệm đều bảo là ảnh khách chụp... chính vì thế mặc dù khuyến mãi thế nào mình cũng không dám ký HĐ.Cuối cùng mình ngồi mò mẫm trên mạng, tình cờ vào Webtretho, được các chị em đi trước tư vấn rất nhiệt tình, cho thông tin 1 vài studio uy tín mà các chị từng chụp. Mình lại xách xe đi tham khảo thực tế lại vì biết đâu cảm nhận mỗi người mỗi khác. Thêm 1 vài lần đắn đo nữa thì mình chốt hạ chọn PenPen studio ở Gò Vấp vì 1 chị trong công ty cũng từng chụp rồi, mà xem các review khác cũng tốt.Khâu tư vấn tiếp khách tại studio, 2 vc mình được tư vấn khá kỹ...Hôm đi chụp hình, biết mình có bầu chị chủ studio còn dặn thợ chụp và make up đưa nước và bánh trái cho mình ăn thường xuyên vì sợ mình mất sức... Làm hôm đấy mình cũng hơi xấu hổ vì nhìn xung quanh chẳng có cô dâu nào ăn nhiều như mình hết...hi.hi...À còn 1 điều quan trong nữa là váy cưới ở đây giấu bụng cực kỳ tốt nha, mình có thử váy vài nơi trước đó nhưng đều ko ưng vì nhìn mình mập lắm, may mắn làm sao qua đây lựa được váy vừa với người lại che được bụng.Ngay sau khi mình chụp hình về thì ngày hôm sau mình đã nhận được hình gốc luôn, 2 vc thấy tấm nào cũng ưng... còn tính cứ như thế in luôn khỏi chỉnh, chỉ bóp eo vào bắp tay của mình lại 1 chút thôi vì mình ko muốn hình ảo quá. Nhưng studio họ bảo phải chỉnh 1 chút, kéo màu 1 chút mới đẹp. Mình để thợ test kéo màu, làm da 1 tấm đưa cho họ hàng bạn bè ai cũng khen, bảo thôi cứ để studio người ta sửa hình đi cho đẹp, để hình gốc thì mộc mạc quá!Về phần thanh toán, studio rất tâm lý, cho mình thanh toan thành 4 đợt tiền nên cũng thoải mái.Dịch vụ ngày cưới rất chu đáo. Sáng mình hẹn trang điểm 3h30 sáng có mặt mà 3h15 mở cửa ra đã thấy c trang điểm ngồi đợi phía trước. A chụp hình và quay phim thì vui tính hết sức đến nỗi mình còn con em sang năm mới cưới, nó thik quá book luôn dịch vụ.Vài dòng chia sẻ cùng các chị em chuẩn bị cưới. 1 lần nữa cám ơn Webtretho rất nhiều, đã tạo điều kiện cho các nàng dâu như tụi mình giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Nhân tiện cho mình khoe ảnh cưới luôn nha!!! Cưới xong mới dám khoe, khoe trước sợ mất duyên :D

webtretho

webtretho

webtrethowebtretho

webtretho