Tháng 12 này mình lên xe, nên hiện tại đang gấp rút tham khảo chụp album cưới trước. Sau bao nhiêu ngày tàu ngầm ở WTT thì mình cũng có thu được kết quả chút chút. Nhưng mà hiện giờ cho đến ngày cưới và chụp còn xa quá cho nên tiếp tục tham khảo thêm 1 vài tay Photographer nữa để so sánh. Style của mình là nhẹ nhàng, sang trọng và lãng mạng... Mình không thích steen dâu :( . Các cô dâu nào có cùng sở thích với mình hoặc cũng đang phân vân trong việc chọn lựa Photographer thì vào đây tham khảo chung với mình cũng được nha . Nhiều thợ chụp đẹp quá, hoa cả mắt :( chẳng biết chọn ai

Mình viết hơi dài, các bạn chịu khó đọc nha.

Đầu tiên là

1> Nau JP ( chụp tự do )

Lý lịch : không biết ( chưa tìm hiểu ), chỉ biết ở HCM, còn rất trẻ, thấy chụp cho đông nhi áh nên cũng đỡ lo ( chưa tìm hiểu )

Địa bàn hoạt động : Không giới hạn

Giá : Không biết

Đánh giá : Qua hình ảnh nhìn thấy thì hình có vẻ khá chất, nước hình khá mướt, góc chụp khá tốt , màu hình tây ( Khá ưng ý em này ),

Nhược điểm : tuổi nghề quá trẻ nên ít hình tham khảo ~=.=~ ( toàn chụp thời trang ), rất sợ cái cảnh bộ thứ 1 2 3 đẹp đến mình thì như củ ấu :( vì tay nghề có thể còn chưa vững

Ưu điểm : Chụp tự do nên rất sáng tạo, nhiệt tình, 1 điểm cộng cho sự đam mê nữa. Tuy chụp ít hình cưới nhưng lại chụp khá nhìu hình thời trang, thấy nước hình khá đều tay.

Hình mình thích

Màu nắng

Màu khói

2> Lê Trung ( tự do )

Lý lịch : không biết, chỉ biết ở HCM, còn rất trẻ ( chưa tìm hiểu )

Địa bàn hoạt động : Không giới hạn

Giá : không biết

Đánh giá : Qua hình ảnh nhìn thấy thì hình cũng rất khá, nước hình ok, màu hình tươi, đôi khi chụp màu nắng rất đẹp. ai yêu thích sự tươi trẻ có thể quan tâm em này

Nhược điểm : ít hình tham khảo ( toàn chụp thời trang )

Ưu điểm : Chụp tự do nên không bị rập khuôn, còn trẻ nên rất sáng tạo,nhiệt tình, 1 điểm cộng cho sự đam mê nữa.

Hình mình thích

3> Le Rêve ( studio )

Địa bàn : HCM

Giá : Trung bình _ khá

Đánh giá : Nhìn hình thấy nước hình sáng chói ( sói trán lun ý ), Khá đơn giản, nhẹ nhàng + hơi hướng sang trọng , mang đậm phong cách hàn quốc ( vì là người hàn mà )

Nhược điểm : studio thương mại, sg thì khách hàng rất đông nên hình chụp đụng hàng là chuyện phải chấp nhận, hình rập khuôn, Cung cách phục vụ cũng rập khuôn luôn, make quá nhẹ lại chỉnh hình quá sáng nên nước hình hơi bị phẳng, nếu ai không quan tâm đến phần khối của hình thì đây là nơi lý tường đề chụp studio, còn Chụp ngoài trời cũng tạm 4/10 điểm ( theo đánh giá của em là thế )

ưu điểm : Có thể tham khảo nếu ai dư dã muốn chụp 1 bộ trong studio + 1 bộ ngoài trời , trang điểm nhẹ nhàng, cute

4> Hải cao lê ( studio )

Anh này nổi tiếng ở WTT quá rồi nên mình không giới thiệu nhiều nữa, nói sơ qua thôi:

Địa bàn hoạt động : Hanoi

Giá : Trung bình _ khá

Đánh giá : Theo nhìu người thì a Hải chụp rất tự nhiên. Mình cũng thấy khá là tự nhiên, Hải chỉnh màu nắng nhiều và phảng phất chút màu lam khói, ai theo phong cách trầm và nhẹ nhàng có thể chọn anh này. Nếu anh này ở sg mình đả duyệt anh ấy ( bây giờ vẫn đang lưỡng lự lắm)

Nhược điểm: Chỉ có 1,2 màu hình chủ đạo thôi, hơi đơn điệu và là studio thì hơi rập khuôn 1 tí ( hơi hơi thôi )

Hình ( mọi người biết anh hải quá rồi cho nên mình không post hình anh ấy nữa, mọi người có thể tìm trên Google nha )

5> antoniblue ( không biết tự do hay studio nữa )

Anh này cũng nổi tiếng ngoài HN, nên mình nói sơ qua thôi

Địa bàn hoạt động: Chủ yếu là HN, nhưng thấy cũng có ngoại lệ vào nam, di chuyển khá linh hoạt, hoạt động có khi ra tới nước ngoài :D

Giá : Chưa biết ( chắc từ khá trở lên )

Đánh giá : Anh này thì mình chưa tìm hiểu mọi người nói gì, nhưng theo đánh giá của mình thì nước hình nhìn mướt, rất tươi , Màu hình xanh trong trẻo rất mát con mắt :D. sản phẩm ra đời khá đẹp và đều tay và 1 điểm + cho sự trẻ trung

Nhược điểm : chưa nghĩ ra ( bà con cho ý kiến đi :D )

Hình : Anh này khá nổi nên mọi người tìm trên GG nha

Đây là 5 thí sinh đang nằm trong vòng tuyển lựa của mình, các bạn tư vấn thêm cho mình nhé . Các Nàng nào biết photographer nào chụp đẹp nữa thì cùng chia sẽ thêm nha

P/s Đánh giá phía trên chỉ là của riêng mình, xin mọi người đừng ném đá, vì mình chỉ muốn chia sẻ và muốn được các nàng tư vần thêm thôi . Và hoàn toàn không có hành vi PR nào ở đây cả.