Chào các mẹ,

Em chuẩn bị cưới vào tháng 10 này nhưng vẫn đang lăn tăn vụ ảnh ọt quá. Nửa muốn chụp nửa không muốn chụp. Nếu chụp thì đúng là có một kỉ niệm để đời, sau này còn có cái mà lôi ra xem. Hơn nữa chụp thì cũng có quyển album để khoe mọi người khi đến ăn cưới. Nhưng cứ nghĩ đến đoạn bỏ ra cả một đống tiền mà chưa chắc đã ra đâu vào đâu thì lại nản quá. Mà theo kinh nghiệm của nhiều đôi thì ảnh cưới chỉ háo hức lúc chụp và lúc cưới, chứ cưới về rồi số lần giở ra ngắm nghía chắc đếm trên đầu ngón tay. =)). Thế nên em đang nghĩ tiền đấy mà để hai vc đi du lịch thì chắc cũng đi được khối nơi đẹp.

Em thì cũng không quá máu me vụ chụp ảnh lắm, người yêu thì cũng bình thường (bt toàn phải ép mới chịu chụp ảnh), nhưng nếu đi chụp ảnh cưới tha lôi cả ngày thì chắc kiểu gì cũng nhặng xị cho mà xem.

Bạn bè nhìn sung quanh toàn thấy đứa nào cưới cũng đi chụp ảnh, nhiều khi thấy nó trở thành một cái gì đó bắt buộc. Đứa nào cũng hỏi mày chụp ở đâu, dự định thế nào, các cụ hai bên thì cứ động viên đi chụp mới chết chứ. Nhưng sao em cứ có cảm giác khiên cưỡng thế nào ý. Hic, em đang lăn tăn quá. Có mẹ nào tư tưởng giống em không vào chia sẻ nhé.

P.S: lí do chính khiến em lăn tăn vụ này k phải là do vấn đề tài chính đâu ạ.