Sau khi suy nghĩ 10 ngày qua,Bích quyết định thành lập topic này để chia sẽ kinh nghiệm về việc Bích đi may quần tây,áo sơ mi và áo dài của Bích cho cả nhà mình,đặt biệt là các cô dâu sắp lên xe hoa đang muốn tìm chỗ may vest và áo dài thì rút kinh nghiệm cho mình. Tình hình là Bích và anh xã đi 1 vòng rồi vào ABC mua được 3 khúc vải hết 1.300.000 vnd: 2 cái áo và 1 cái quần tây.Vậy là sau 1 lúc suy nghĩ mình đã k đắn đo chạy về tiệm may Tân 74 Hồ Văn Huê,vì thấy sát vách nên khá tin tưởng,sau khi đo xong còn nói là để mang mẫu qua cho chắc,vậy là sáng hôm sau 9h sáng là mang sang giao cho a chủ tiệm.ảnh hẹn 3 ngày qua lấy mẫu về,vậy mà 5 ngày sau mình ghé,nhóc kia nói chưa cho mượn thêm,xong đem qua trả,2 ngày sau mình qua hỏi,nó nói để mẫu nó mượn may cho chắc,mai cắt rồi trả mẫu.Rồi sau 3 ngày mình ghé lấy mẫu,nó nói mai e giao đồ rồi giao mẫu luôn.hic vậy là đợi thêm 1 ngày.qua lấy đồ mang về nhà cho chồng thử,chồng thử tỏ vẻ k vừa ý nhưng k cho mang đi sửa,vì nói nếu họ may đẹp là đẹp,xấu là xấu,quan trọng là lúc cắt vải,càng sửa càng xấu,thà để vậy biết đâu còn mặc được.Thấy vậy mình cũng k nói gì,bỏ luôn k mang qua,chồng cũng k thèm mặc luôn,sau đó mấy ngày,lúc dắt xe ra về gặp anh chủ tiệm, ảnh hỏi mình đồ mặc sao rồi,mình mới nói là ảnh bỏ,ảnh k chịu mặc,ảnh khó tính nên đã đưa mẫu mà anh may k giống mẫu gì hết,quần mẫu có 2 ly mà quần a may k có ly nào,rồi còn rộng nữa,áo dài tay thì tay áo nó ngắn trên khủy tay,cổ áo thì k cài vô được.ảnh bỏ k chịu mặc.Anh chủ phán là may y mẫu thì dể rồi,may sao cho đẹp mới khó,ảnh khó quá kêu ảnh đi mua đồ mặc đi.Tức câu nói đó,mình về nhà hậm hực,kể chồng nghe,chồng nói là anh k rảnh đâu đi đoi co với mấy người đó,cứ xem như a chưa nghe gì.Tức hơn.Sáng hôm sau mang sang cho nó sửa,nó nói là k sữa được,mình nói là chị k biết,may như thế này sao mặc được,rồi kêu nó ghi lại sửa cái gì.3 ngày sau qua lấy,thằng nhóc kia hỏi đồ sao chị.Rồi mình phải trình bài lại 1 lần nữa:quần rộng 2,5cm.tay áo ngắn 2cm,cổ áo ngắn 2cm.Rồi nó đo đo gì đó,phán là áo ngắn là do vải rút,mà là thợ may thì trước khi cắt vải phải ủi hoặc ngâm giặc qua rồi mới cắt chứ.rồi nói là để xem còn vải k,còn e sửa cho.3 ngày sau hỏi nó xong chưa,nó nói gì đó k nghe được nên đứng chờ,một lúc sau nó nói chiều e đem qua cho,mình ngạc nhiên,rồi nó nói chưa xong,xong e đem qua.Chiều đó mình qua nói : xong chưa e,nếu chưa xong thì k cần làm nữa,cho chị lấy đồ về.vậy là nó nói áo k sửa được,hết vải rồi,trong khi mình mua 1,6 m vải khổ 1,51m.khi mang đến may nó còn nói là chỉ cần 1,3 m là đủ may rồi.sao chị mua nhiều vải vậy,nay nói lại nó chối.Rồi lúc đó nó mới mang cái quần chạy đi bóp vô,lúc đó còn hỏi là bóp nhiêu.khi về mình nói chuyện cái quần may k giống mẫu,nó nói là nó k biết mình gửi mẫu,tức k,khi mình qua lấy mẫu mấy lần đều gặp nó.cũng chính nó giao đồ và thu tiền mình.Khi mình chia sẽ lên facebook,rất nhiều người vô bình luận và nhắn tin kêu mình chửi,kêu mình làm cho ra trò.nghĩ hoài k biết làm gì,vì nếu họ ăn nói đàng hoàng thì mình nói lí lẽ,chứ chủ tiệm còn ăn nói k ra gì,còn nhân viên thì thôi rồi,k coi khách hàng ra gì,mỗi lần đến là phải trình bài và lặp lại yêu cầu.đây cũng là tiệm may đồ vest.Còn áo dài thì xưa giờ mình may bên Sông Hương rất vừa ý,nhưng họ đông khách quá,nếu giờ giao vải thì qua tết mới nhận đồ được, nên mình thử mang qua tiệm Cúc may,theo lời cô bán vải: vì cô cũng hay may để đi lễ,nhưng mặc vào nhìn mình y như đòn bánh tét,k thấy eo dáng như bên Sông Hương đường Nguyễn Trọng Tuyển.Mình hy vọng cả nhà nên cân nhấc trước khi trao niềm tin khi đưa vải may như mình.Mất 520.000vnd để may 3 món đồ mà mình k hài lòng một chúc xíu nào hết.k nguôi được con tức với cái thái độ đó được luôn.hic