Hai đứa bạn mình yêu nhau cũng được gần 7 năm. Hai đứa đều làm tiếp viên hàng không nhưng khác hãng bay. Nhưng cùng ngày, nói chung học cùng với nhau từ xưa cho tới khi đi làm cũng cùng nhau làm chung 1 ngày. Hai đứa nỗ lực dữ lắm nhưng nhằm 2 năm nay thì dịch ùn ập tới nên công việc cũng gặp khá nhiều khó khăn. Nhưng tình yêu thì vẫn nòing cháy. Hai bạn chịu khó lắm nên mình rất nể phục hai bạn của mình. Chặng đường hai bạn mình quen nhau thật sự rất gian nan, vất vả, cũng như cặp đôi khác cũng không tránh khỏi những cãi vã. Buồn nhiều, không hiểu ý nhau, hiểu lầm, rồi vượt qua nhiều thứ cám dỗ trong ngành nữa. Xưa hai người mới quen nhau được cứ 3 tháng là mỗi đứa mỗi nước, cho mãi tới khi dịch thì chỉ còn bay nội địa và cũng ít lịch bay hơn thì còn bên nhau nhiều. Chứ trước đây Có năm thì gặp được 1 lần, năm được 2 lần thôi. Khác hãng giờ làm thì khác nhau có lịch là bay. Nhiều khi thời gian đối lập cũng không thể nhắn tin cho nhau luôn. Đứa này nhắn có khi nửa ngày sau người kia mới trả lời và ngược lại. Có lúc tụi nó tâm sự cả mình là nản lắm nhưng thương người kia vất vả vì cùng ngày nên cảm thông dữ lắm. Nhưng giờ thì sau bao năm vượt qua mọi khó khăn thì giờ hai bạn mình đã quyết định chuẩn bị về chung một nhà nhưng giờ tình hình dịch đang căng nên là chắc sẽ dời dự định trong năm nay dịch bớt là sẽ làm lễ và chính thức về chung một nhà. Rất mừng khi bạn mình sau tất cả tìm được hạnh phúc của đời mình.