Chào các Chị trong diễn đàn, em năm nay 25, tháng 9 âm năm 2013 em sẽ theo chàng về dinh, hiện tại em đang ở Sài Gòn, dự định ra rằm tháng giêng sẽ chọn ngày cưới vì tháng và năm đã coi hồi T10 năm 2012 rồi, hiện tại em chưa chuẩn bị được gì cho đám cưới, về khoản đãi tiệc thì có gia đình 2 bên tiếp sức rồi, hai đứa chỉ lo phần chi phí: chụp hình cưới, trang điểm cô dâu, trang phục cưới cho cô dâu và chú rể, chụp hình đãi tiệc nhà hàng hai bên (vì em đãi ở 2 nơi là Sài Gòn và Mỹ Tho - Tiền Giang), mướn xe, và chi phí lặt vặt phát sinh, về khoản thiệp cưới thì nhà hàng nơi em đặt có sẵn

Em có xem qua các topic nhưng phần lớn đã cũ từ năm 2008 đến 2010, hiện tại các chị nào có kinh nghiệm cưới năm 2012 ở Sài Gòn có thể chia sẽ giúp em, về khoản chụp hình cưới em chưa biết chọn studio nào vì thú thật em và ông xã rất gượng giụ trong việc tạo dáng chụp hình, 2 đứa ít khi chụp hình chung và nếu có chụp thì chỉ có 1 kiểu tạo dáng thôi, em muốn tìm 1 studio mà thợ chụp hình tâm lý xíu và tận tình giúp đỡ tụi em, chi phí chụp hình em dự trù khoản 20tr trở lại và chỉ chụp trong thành phố thôi, thời gian chụp thì em dự định chụp vào tháng 3 hoặc tháng 4 dương lịch như vậy có sớm quá không????? (vì cuối tháng 4 đầu tháng 5 là mùa mưa rồi)

Ngoài ra còn những khoản khác như trang phục thuê cho CD và CR hoặc trang điểm, các Chị có kinh nghiệm giúp em nhé

P/S: Cám ơn các chị nhiều nhiều nhiều @};-