Chào các mem! Cung chụp ảnh xong lâu rồi, nhưng cứ lu bu chuẩn bị cưới hỏi, rồi công việc nên chưa có thời gian chia sẻ về quá trình chụp ảnh cưới của mình. Mình thấy cưới thì có rất nhiều việc phải lo, nhưng riêng mình chú trọng nhát là chụp album, nên mình đầu tư khá nhiều thời gian, công sức và ch phí cho album cưới của mình. Một lý do đơn giản là mình muốn lưu lại những hình ảnh đẹp đễ nhất tình yêu của vợ chồng mình. Lưu lại ít hình ảnh đẹp của bản thân tranh thủ lúc chưa đẻ đái gì. Hi!

Mình chuẩn bị cho quá trình chụp ảnh khá cầu kì và nhiều công đoạn.

Chọn concept chụp: vợ chồng mình đều thống nhất chọn chụp ảnh style nhẹ nhàng Hàn Quốc, nhưng lại muốn cuốn album cầu kì về concept. Tụi mình muốn chụp nhiều concept khác nhau vì cả 2 đều mê chụp hình. Nhưng cụ thể như thế nào thì tụi mình không thể nghĩ ra, vấn đề này chắc phải nhờ studio chụp ảnh tư vấn thêm.

Mình tìm hiểu thông tin của các studio chụp ảnh cưới đẹp trong khu vực Gò Vấp, Tân

Bình, Bình Thạnh. Vì mình ở gần những khu vực đấy, sẽ tiện cho việc đi lại. Tìm hiểu rất kỹ và rất lâu thì mình thấy trong khu vực Gò Vấp có NGAN VO Studio là có hình ảnh tụi mình ưng ý nhất, các concept chụp cũng rất đẹp và bắt mắt. Nhưng tụi mình muốn nhiều hơn thế nữa là sự chỉnh chu và đồng điệu về cả trang phục cho cô dâu chú rể, make up, tóc tai , phụ kiện,…

Hai vợ chồng mình đến để hỏi thêm về những mong muốn và thắc mắc.

Đến trước cửa tiệm rồi nhưng mình vẫn không nhận ra được, vì cửa hàng được thiết kế khá độc đâo, mình thấy hay hay, đúng gu lạ lạ của lão chồng mình luôn. ^^

Cửa hàng gồm có 2 phần, phía dưới là 1 cái snackbar khá chất, store áo cưới nằm phía trên nhìn cũng kiểu bụi bụi chất chất sao á. Mình khá ấn tượng về điểm này nên nói kỹ

và dài dòng một chút các mem thông cảm. hơ hơ.

Vào phần tư vấn: Hai đứa mình cũng đã quyết định sẽ chụp ở đây rồi, nên khi vào gặp a Đạt ( chủ tiệm) hai vợ chồng mình vào thẳng vấn đề là muốn bàn các concept chụp.

Gói căn bản ở đây là 9.000.000đ cho một gói chụp bình thường. Do tụi mình đòi hỏi nhiều concept khác nhau nên a chủ tính giá cho tụi mình theo concept.

Concept áo dài truyền thống:may áo dài thêu tay cho cô dâu, làm bình phông, đồ gốm và một số thứ khác :6.000.000đ

Concept hanbok Hàn : sử dụng lại bình phông của concept trên để tiết kiệm chi phí, thay đổi trang phục và make up, đầu tóc theo concept: 4.000,000đ

Concept chụp ảnh cưới Hàn Quốc theo kiểu nhà cổ: phần này thay đổi váy theo concept, phụ kiện, hoa, nhà cổ trong phim trường, vẫn dùng lại bình phông nên giá thấp hơn: 4.000,000đ

Sau đó là tụi mình có 2 concept chụp đêm:

Concept bàn tiệc: mình thích hoành tráng hơn concept căn bản nên từ bánh kem 1 tầng up lên bánh kem 2 tầng ( đây là bánh kem thật nha cả nhà), mình nghe nói là Ngan Vo Studio khi chụp concept bàn tiệc hoặc picnic đều sử dụng bánh kem, trái cây thật hết đó. Nghe qua thực sự thấy đầu tư khá cầu kì. Concept này tiêu của mình hết: 7.000.000đ

Concept picnic: Set lều trại, thảm trãi, trái cây, nước ngọt, đèn đóm,…. Mình thích mặc đồ kiểu hơi boho, cai set này tiêu tốn của mình 4.000.000d nữa.

Thành ra tổng chi phí cho 5 concept của mình là 25.000.000đ

Tuy vậy, hai vự chồng mình khi chụp xong cảm thấy rất thoả mãn. Thoả mãn về hình ảnh ưng ý, thái độ làm việc của ekip rất nhiệt tình, chuyên nghiệp. Mình không ngờ với số lượng concept phải đầu tư cầu kì như vậy mà ekip làm rất tốt. Studio hiểu rất rõ về các concept chụp mình đưa ra.

Mình cảm thấy độ nhiệt huyết trong cách làm việc của các bạn trẻ trog ekip NGAN VO Studio. Tóm lại đánh giá chung mình thấy NGAN VO Studio chụp ảnh cưới style hàn quốc rất đẹp, làm việc và tư vấn chuyện nghiệp, đầu tư cầu kì cho các bói cảnh chụp: váy áo, make up, tóc tai, phụ kiện.,,,, chỉ là vì qua cầu kì nên phần hậu kì làm hơi lâu nhé các mam, nếu bạn nào có cùng tư tưởng với mình chụp ảnh ở Ngan vo thì chụp xong nhớ thường xuyên cập nhật tình hình hậu kì album của mình nhé! Họ làm khá lâu đấy ạ. Mình đang rất trông chờ album. Mình up một số ảnh phía dưới cho các bạn tham khảo thêm nhé!

Đây là một vài tấm của concept áo dài truyền thống ....

webtrethowebtretho

webtretho

Đây là một vài tấm chụp nhà truyền thống Hàn Quốc

webtretho

Đây là concept đêm

webtrethowebtretho

đăng vài tấm thôi, mình không tiện publish nhiều hình, chỉ để vài tám cho các bạn xem để có đánh giá khách quan hơn thôi.hi