Chào WTT,

Mình thường xuyên vào đọc bài các bạn viết trên WTT (Đợt này thì vào nhiều hơn để tìm thông tin cưới hỏi) nhưng lại ít khi post bài vì thú thật mình ko có thói quen tâm sự trên diễn đàn lắm. Nhưng lần này quyết định phải vào tâm sự với các chị, các mẹ trên WTT. Phần vì mình đang rất tâm trạng (vừa ở nhà Khanh Nguyễn về), phần vì mình nhận thông tin nhiều từ WTT nên thấy cũng nên chia sẻ thông tin để ko bạn nào bị như mình.

Mình vào WTT thấy mọi người khen chụp ảnh cưới của Khanh Nguyễn đẹp, vợ chồng Khanh Nguyễn lại nhiệt tình, thoải mái nên mình tới nhà xem ảnh thật và quyết định book lịch chụp luôn. Bọn mình cũng đơn giản nên ưng thì đặt luôn, chứ ko đi xem nhiều studio. Vì mình thấy bi h nhiều người chụp freelancer đẹp lắm nhưng kiếm được người nhiệt tình, ko bị bệnh sao, giá cả vừa phải và gần nhà là tốt nhất. Nhưng thực tế Khanh Nguyễn ko như nhiều bạn trên WTT khen đâu nên hy vọng cô dâu chú rể nào định chụp ảnh cưới Khanh Nguyễn thì đọc qua bài tâm sự của mình để suy nghĩ lại nhé:

- Vợ chồng Khanh Nguyễn nói thì nhẹ nhàng thật nhưng chỉ thấy nhiệt tình hôm tới book lịch, đặt cọc tiền thôi. Còn sau đó thì mình chỉ ấn tượng là trông cả vợ cả chồng rất uể oải, mệt mỏi (có thể vì đi chụp suốt ngày), chứ chả nhiệt tình gì. Đến thử váy cũng ko thoải mái, nhiệt tình. Khanh Nguyễn bảo trước khi chụp 1 tuần bọn mình gửi ý tưởng chụp ảnh qua mail để xem và sửa nhưng chả xem xét, chả reply gì cho tới tận tối hôm trước ngày chụp cũng ko thấy gì, ko bàn bạc xem chụp ở đâu, lịch trình thế nào, ý tưởng thế có khả thi ko....

- Làm ăn rất mất uy tín, vô trách nhiệm, hứa 1 đằng làm 1 nẻo nên rút cuộc là sẵn sàng vì tiền mà bỏ ko chụp ảnh đôi của tớ 1 tháng trước khi tớ cưới. Các mẹ bảo thế có bực ko cơ chứ, hôm nay bọn tớ vừa qua lấy lại tiền đặt cọc và xả 1 trận cho bõ tức.

Số là bọn tớ bị trục trặc ngày chụp 2 lần rồi. Đến lần 3, đang háo hức chuẩn bị tới ngày chụp thì trước đó vài ngày, Khanh Nguyễn gọi điện bảo ko chụp được vì vợ anh cho 1 đôi khác chụp ngày đó mất rồi, mà đôi ý cưới gấp hơn. Hỏi ra thì đôi ý book lịch chụp sau bọn tớ đến cả tháng nhưng chụp ngoại thành (gói nhiều tiền hơn mà). Mình hiểu ra ngay là 2 vợ chồng Khanh Nguyễn làm việc rất kém khoa học, xếp lịch chồng chéo lên nhau, đến lúc phải chọn thì chọn gói nhiều tiền hơn, mặc kệ ko cần biết đôi nào đặt trước.

Đấy là lý do mà lúc đầu nói với mình. Tối nay đến thì lúc bảo hôm ý anh có đám cưới của đứa em nên ko chụp được cho bọn em, lúc sau lại bảo là anh phải chụp ảnh cho đứa em họ. Nói chung là lý do chỉ là lý do, và lý do cuối cùng mà 2 bên đều hiểu là vì tiền.

Mình nghĩ nếu 2 đôi cùng đến book 1 ngày thì Khanh Nguyễn có thể chọn đôi nào chụp gói đắt hơn. Nhưng đằng này đôi tớ đặt trước tới tận 2 tháng rưỡi, trước hẳn đôi kia, hơn nữa lại bị trục trặc ngày chụp 2 lần trước đó thì ko nên xử sự như vậy. Phải ưu tiên theo thứ tự trước sau chứ. Nhưng mà thôi, nói lý làm gì với những người làm ăn đâu có đặt chữ tín lên hàng đầu. Bọn tớ vừa bị nhỡ chụp ảnh (vì chỗ nào chụp đẹp giờ cũng full hết cả lịch chụp), vừa bị mất đặt cọc tiền xe oto (Khanh Nguyễn đòi xe 16 chỗ nên phải đi thuê, chứ nhà làm gì có).

Hy vọng bạn nào định book chụp ảnh cưới Khanh Nguyễn thì xem xét cẩn thận trước khi quyết định, ko lại bị rơi vào hoàn cảnh như bọn tớ, chuẩn bị đám cưới trước mà hóa là lại muộn. Tớ nghĩ với người thiếu trách nhiệm như thế thì ko nên làm việc với vì bi h nhiều lưa chọn chụp freelancer lắm.