Thương gửi các chị

Tình hình là em cũng lượn lờ trên diễn đàn cả mấy tháng nay, cũng học được ít nhiều kinh nghiệm của mấy chị em trên này. Tháng 12 này em sẽ lên xe hoa rồi, mà cái vụ áo cưới cứ làm em điên đầu quá. Budget cho áo cưới của em chỉ có 5 triệu thôi, mà phải đãi cho cả tiệc ở TPHCM và HN (anh xã của em là người HN). Như vậy, em nghĩ là may hoặc mua hẳn luôn sẽ kinh tế hơn là đi thuê. Em cũng có xem qua một vài nơi như Eros, Q bridal, Chinh, Ánh Linh, Hạnh Dung (không phải chuyên may đồ cưới nhưng may đẹp, có điều hơi đắt...).... kết quả là đến giờ em vẫn chưa ưng được cái nào? (không biết có phải mình khó tính quá không). Còn mấy tiệm lớn lớn như Asoẻn, Vivian,... thì em không dám vào vì nghe nói là đắt đỏ quá.

Mới đầu em còn tính nhờ người quen may giúp (cô này cũng hay may áo cưới do người ta đặt, và đã may rất nhiều cái cho con gái, cháu gái của mình), nhưng chỉ mới nhờ may một cái đầm dạ hội dài thôi mà về nhà ai cũng chê là may xấu quá, mặc không đẹp tí nào :Crying:...

Hôm trước em cũng mới đi thử bên Eros về (áo ở đây tương đối, giá cả cũng okie), lựa được 3 cái mà chụp về cho mấy đứa bạn xem thì đứa nào cũng chê quá trời chê, làm em nản chí quá...

Có chị em nào trên đây cho em xin chút ý kiến về chỗ mua (hoặc may đồ) nào mà giá rẻ mà mặc cũng okie không ạ? (chắc là do dáng em xấu quá nên mặc đồ khó quá...) :Sad:

Cảm ơn các chị nhiều lắm :Smiling::Smiling: