Mình có chuyện muốn nhờ các mẹ Hanoi tư vấn giúp. Chả là tháng 11 âm lịch này cô bạn thân về làm chị dâu mình. Bây giờ cứ mày mày tao tao nên khó đổi sang thói quen gọi bằng chị xưng em quá, mà ở chung thì ngại BMC và anh chồng xét nét. Phải làm gì để không có sự ngăn cách giữa chị em dâu và bạn thân????

-------

Chuyện thứ hai:

Bạn mình cưới mà chưa biết nên đặt cỗ và thuê hội trường ở đâu vì kinh phí eo hẹp và anh chàng lại muốn tổ chức trên Công ty tận Sóc sơn. Mình khuyên bạn là nên tổ chức cho nhà gái và một số họ hàng, bạn bè của nhà trai ở HN, nhưng không biết chỗ nào cho vừa phải vì hồi mình cưới có người bao tất, không phải lo chuyện cỗ bàn. Mẹ nào biết chỗ nào, hoặc quen chỗ nào có thể tổ chức cho 50-65 mâm, tiện cho đi lại, cỗ ăn cũng ngon, vừa phải không đắt quá, và nếu được thì có thể cho gia đình mang đồ uống tới (nhà cô dâu bên hãng Tiger) thì cho mình xin địa chỉ, cảm ơn nhiều lắm.

-------

Chuyện thứ ba:

Mình hỏi luôn là mẹ nào biết chỗ sắm giường tủ, hoặc nhận đóng giường tủ cưới đẹp, model, giá hợp lý, có bảo hành tốt ở HN thì mách cho bạn mình với nhé.

-----

Chuyện cuối cùng:

À, :oops: :oops: :oops: hết rồi, mình chỉ muốn cảm ơn các mẹ đã bớt chút thời gian đọc mấy cái chuyện nhờ vả của mình thôi, thank again, :d