Tình hình là hôm qua mình đi tia hết 1 dọc Hồ Văn Huê dùm anh chị mình và rút ra được 2 tiệm này giá ok nhất.

Có CD nào có kinh nghiệm ở 2 tiệm này chưa chia sẻ với mình với nha, vì cũng chưa quyết định chọn cái nào nữa.

Trong khi chờ các nàng mình góp tí ý kiến của mình cho mọi người tham khảo:

- THIÊN THANH: trọn gói ngoại cảnh SG 10tr3 (vì họ nói đang khuyến mãi gì đó), mình xem thì thấy áo cưới họ cũng nhiều nhưng áo để chụp thì mình chưa coi vì họ nói trên lần đang sửa chửa ko lên dc, nếu được thì 2-3 ngày nữa ghé lại có CD-CR (anh chị mình) họ sẽ dẫn lên cho xem nếu được ký hợp đồng luôn. Nhưng bị cái họ cho 100 tấm hình là khổ 10*15 muốn đổi lên 13*18 bù thêm 2k/tấm, còn từ tấm 101 trở đi là 8k/tấm họ sẽ chụp chỉ bỏ những tấm CD-CR nhắm mắt còn lại đưa mình (mình ko được chọn...cũng hơi ngại rồi lỡ chụp 1 đống biết tính sao ta...). Còn album thì mình thấy ko có gì đặc sắc lắm, nhưng với số tiền mình bỏ ra thì có lẽ vậy là phù hợp rồi. Nói chung thì ở tiệm này mình ưng nhất là giá và áo.

- IDEAL: ở đây họ tính từng món lẻ + lại rồi giảm. Trọn gói của mình tính ra là 12tr2, giá cũng tầm tầm nhưng được cái mình rất thích 2 vợ chồng anh chủ, có lẽ vì tiệm nhỏ nên 2 người chiều khách lắm, mình đòi giảm lẻ từng cái vài chục rồi mà + tổng lại phải giảm tiếp ảnh chỉ cũng chịu hehe. Áo cưới để mặc ngày cưới thì hơi ít mẫu, được cái áo chụp nhiều lắm luôn lại đẹp nữa. À mà ảnh chỉ còn cho mình xem hình hôm qua mới chụp cho 1 cặp ở PMH (vì anh chủ nói trên web ảnh lười nên bỏ bê ko có up hình mới gì cả nên nói mình coi hình mới nhất cho dễ hình dung) nhìn rất thích, trẻ trung nhẹ nhàng. Mình có xin ảnh 3 tấm chưa chỉnh sửa nói là về cho anh chị mình coi sao (thiệt ra là muốn lấy vìa cho các bạn nhà mình xem góp ý hehe mà giờ ko biết up hức) nên mình up lên flickr chị nào có kinh nghiệm coi cho em ý kiến nha.

3 tấm đầu là mình xin được của tiệm chưa qua chỉnh sửa: http://www.flickr.com/photos/phannguyen_73/?deleted=2266132379

---> Mình rút lại thế này: Thiên Thanh giá mềm, áo nhiều dễ lựa chọn nhưng album thì thường thường nhưng bỏ ra nhiu đó thu lại album vậy em ko phiền hà gì cho lắm. Ideal giá chấp nhận được, áo ơi ít nhưng được cái album style rất trẻ trung (mình tia cái studio này hơn).

Mình và anh chị mình vẫn còn phân vân lắm, là nếu chọn Thiên Thanh thì được cái giá rẻ nhưng album lại ko được đẹp cho lắm, còn nếu Ideal thì mắc hơn tầm 2tr nhưng lại được album như ý. Các chị cho em ý kiến xem thế nào nha? Chứ giờ cũng chưa quyết định được nữa....tháng 6 cưới rồi mà anh chị nhà em còn chưa biết nên đặt trọn gói ở đâu nữa haizzz làm em cũng nhức cái đầu theo

Lót dép - pha cafe uống chờ ý kiến của mọi người :Angel::Angel: