Có những lúc con cái im lặng một cách đáng sợ đến vô tình và chúng ta đã bỏ quên đi những người thân yêu của mình. Nhất là đối với bố mẹ, chẳng cần điều gì to lớn cả mà chỉ cần sự quan tâm của con cái dành cho mình mà thôi, đặc biệt đối với những người đã lớn tuổi thì họ lại càng cần hơn.

Bởi thế con người càng cô đơn là vì thế, chỉ cần một cuộc điện thoại hỏi thăm kể hôm nay con làm gì, con ăn gì, gặp những ai, có chuyện vui hay buồn thì mọi chuyện đã khác rồi. Chúng ta chạy theo những mối quan hệ ngoài xã hội mà quên mất đi một mối quan hệ quan trọng nhất cuộc đời mình là bố mẹ của mình.

mẹ và con gái sử dụng điện thoại thông minh - mẹ và con hình ảnh sẵn có, bức ảnh & hình ảnh trả phí bản quyền một lần

Chúng ta vẫn sẵn sàng cười nói vui vẻ với những người xa lạ, có thể chia sẻ một số câu chuyện cho họ nhưng lại không chủ động mở lòng mình với bố mẹ. Cái mà phần lớn nhiều người con hiện nay vẫn hay làm chính là giữ sự im lặng của mình, sự im lặng tuyệt đối. Bản thân mình sau khi mất đi một số thứ quan trọng, một số người không thể thiếu trong cuộc đời của mình mình mới ngộ nhận ra được điều này. Bởi thế chúng ta đừng để ân hận vì chính những hành động và suy nghĩ của mình, và với bố mẹ thì yêu thương biết bao nhiêu cho đủ.