Không biết có ông nào yêu 2 năm mà toàn ôm hôn chay như tôi không. Kể ra thì xấu hổ mà không nói ra thì lại thấy ấm ức quá.

Em với bạn gái yêu nhau tính tới nay cũng được 2 năm có lẻ. Bạn em xuất thân tỉnh lẻ, cô ấy học hành giỏi giang đi làm có chí tiến thủ nên sự nghiệp thăng tiến khá nhanh.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Cũng có lẽ vì bản thân là người có cá tính mạnh, thích độc lập tự quyết nên trong chuyện tình cảm, người yêu em cũng nguyên tắc lắm. 6 tháng đầu mới yêu, em chỉ được phép cầm tay không được ôm. Đến đúng hôm sinh nhật em là hai đứa yêu tròn 7 tháng, em nói chỉ có một nguyện vọng duy nhất là được hôn. Lúc ấy mới được nàng trao cho nụ hôn nhẹ như chuồn chuồn lướt nước, nhanh tới mức em còn chưa kịp cảm nhận, nàng đã quay đi đằng nào.

Bạn gái em sống nguyên tắc lắm muốn giữ cho tới khi hai đứa chính thức cưới hỏi. Cô ấy cũng giao kèo thẳng rằng, nếu em đồng ý tôn trọng nhau thì hai đứa đi tiếp còn không cứ việc dừng lại. Đại khái trong giai đoạn yêu, cô ấy đề cao chủ nghĩa “tình yêu không tình dục”.

Mà các bác biết đấy, đàn ông chúng mình không gần đàn bà thì thôi chứ đã gần là kiểu gì chẳng có ham muốn. Ấy thế mà bạn gái em không chịu hiểu cho, mỗi lần ngồi bên em có đưa tay lên dò dẫm kiếm tí cảm xúc, cô ấy lại gạt phắt ra bảo:

“Vớ vẩn, cứ quờ quạng lung lung thế lần sau em không cho lại gần nữa đâu”.

Vì lúc nào cô ấy cũng cấm đoán không cho bạn trai âu yếm quá đà nên mỗi khi hẹn hò, hai đứa toàn rủ nhau đi cà phê, nghe nhạc hoặc xem phim đâu đó. Đại khái bạn gái em muốn tới chỗ đông người để tránh cảnh chỉ hai đứa ở cạnh nhau, em không kiềm lòng được sẽ “lấn tới” nên cứ phòng bị như vậy.

2 đứa qua lại được 2 năm, bố mẹ đồng ý tác thành đi xem ấn định cuối tháng sau sẽ làm đám cưới. Chuyện tình cảm bọn em như vậy cũng xem như ván đã đóng thuyền, thế mà bạn gái vẫn giữ khoảng cách với em. Trong khi thực tế chuyện quan hệ trước cưới bây giờ đâu có gì là lạ, việc gần gũi nhau không chỉ để giải tỏa ham muốn đôi bên mà còn để biết hai đứa có thật sự hợp nhau trong khoản chăn gối. Không ít cặp vợ chồng yêu nhau say đắm nhưng kết hôn được vài ngày lại chia tay cũng chỉ vì chuyện giường chiếu không hòa hợp. Mấy lần em bóng gió mà cô ấy lại suy diễn nói:

“Nếu anh chưa thấy đủ tự tin về con người em thì chuyện cưới xin tạm thời gác lại, khi nào chắc chắn muốn cưới hãy tính tiếp”.

Bạn gái nói thế, em lại phải cuống cuồng giải thích rồi ngậm ngùi “nhịn”. Tối qua hai đứa đi ăn về muộn, đưa người yêu về phòng, em vờ say xin ngủ lại chỗ cô ấy. Năn nỉ mãi vợ chưa cưới mới chịu nhưng thỏa thuận đảo đầu đuôi, đứa đầu giường đứa cuối giường. Đêm đến chân em cọ vào chân cô ấy, cảm xúc lại rạo rực dâng trào. Không kiềm chế được, em mò dạy mon men lấn tới. Thấy nàng nằm yên, em nghĩ chắc đã bật đèn xanh, ai dè vừa lần tới khuy áo cô ấy mắt vẫn nhắm nghiền mà giơ thẳng chân đạp thốc cổ em xuống dưới đất tuyên bố:

“Anh có muốn em tống anh ra khỏi phòng không”.

Thế là em đành im lặng nằm yên không dám nhúc nhích. Đấy, mọi người xem có ai như em. Còn có tháng nữa là cưới mà chẳng “sơ múi” gì được, suốt ngày ôm hôn chay. Nghĩ mà nhục ơi là nhục.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Bài viết thể thiện quan điểm cá nhân người viết