Bạn đã bao giờ tâm sự với mẹ của mình hay chưa? Mình là một đứa rất là hay thích tâm sự với mẹ của mình, bởi vì mẹ mình lúc nào cũng luôn luôn sẵn sàng để lắng nghe mình nói vậy lắng nghe mình chia sẻ. Bởi vậy mà lúc nào cũng kể hết những cái chuyện mình gặp phải nghe. Mình thường đọc những cái bài viết tâm trạng của mọi người trên mạng xã hội, và mình thấy là có nhiều bạn rất là khó chia sẻ cùng với ba mẹ của mình có đúng như vậy không? Đương nhiên là những cái chuyện mình muốn tâm sự đôi khi nó cũng sẽ khó nói một chút, và nếu như mà lấy hết can đảm của mình nghĩ đó là ba mẹ của mình và mình tin là ba mẹ của mình sẽ lắng nghe mình và chia sẻ cảm thông cho mình thì mình cứ chia sẻ và tâm sự những cái điều đó thôi. Giống như nhiều bạn cũng có hỏi mình ra tại sao mình lại có thể nói ra được những cái tâm sự trong lòng của mình cho mẹ mình nghe. Và mình nghĩ là đơn giản như vậy tại vì chúng ta là một gia đình, cho dù là ba hay mẹ việc gì cũng vậy thì mình cũng nói cho ba mẹ của mình nghe hết cả. Lúc nào gia đình của mình cũng sum vầy lại để ngồi nói nhau nghe những cái tâm sự, hôm nay Ba đi làm như thế nào, mẹ đi làm thì mẹ gặp những chuyện gì không vui. Còn mình thì đi học thì gặp những ai, hoặc gặp những cái rắc rối gì mà mình cảm thấy mệt mỏi thì mình sẽ nói cho ba mẹ của mình nghe. Và mình rất may mắn khi mà ba mẹ của mình lúc nào cũng thông cảm và lắng nghe mình nói hết, lúc nào chỉ cần là mình cần ba mẹ mình lắng nghe thì ba mẹ và luôn sẵn lòng nghe mình chia sẻ và nói ra những tâm sự của mình. Những lúc mà mình cảm thấy mình mệt mỏi nhất, mình buồn nhất thì mình luôn tìm tới ba mẹ của mình đầu tiên, chuyện gì mình cũng đem nói cho ba mẹ của mình cả và mình cảm thấy là làm như vậy thì nó sẽ gắn kết kết tình yêu thương của các bạn với ba mẹ của mình nữa đó. Cho nên là có chuyện gì thì cứ mạnh dạn nói với ba mẹ của mình, chia sẻ và tâm sự với ba mẹ bạn sẽ không sao đâu bởi vì chúng ta đều là người một nhà hết mà.