Không biết có ai gặp phải trường hợp như mình không, chính mẹ ruột của mình mà còn đối xử như vậy nữa thì không biết sẽ như thế nào, vẫn biết các cụ xưa vẫn trọng nam khinh nữ. Nhưng đến chính mẹ ruột mình đây còn phân biệt đối xử giữa mình là con gái và em mình là con trai, lễ cưới của mình thì mình phải lo tất cả tiền bạc, từ thuê đồ phông rạp, nhạc loa, rồi cơm cỗ, đến vàng cưới cũng đi làm dành dụm mua để mẹ đẻ lên trao.

Đương nhiên tiền mừng cưới của những người đến ăn cỗ trong làng thì mẹ mình cầm, mình chỉ lấy của bạn bè thôi. Trong khi em trai mình thì bố mẹ lo từ a tới z, mặc dù nó cũng đi làm, thêm vào đó, mỗi khi nhà có công chuyện gì cũng kêu mình gửi tiền về, mà mình đã đi lấy chồng rồi đã sinh em bé, có gia đình, không phải ít đâu, lần nào cũng xin nhiều, mình bảo không có, tiền là của 2 vợ chồng để chung trong tài khoản.

hình ảnh

Vì đi làm công ty gửi lương vào tài khoản chung nên mình cũng không có khoản riêng nào hết, với lại bản thân mình cũng không thích như vậy, vợ chồng chung sống với nhau thì nên tin tưởng và công khai mọi thứ, đúng là chồng mình cũng không khó khăn với nhà mình. Nhưng bản thân mình đôi khi thấy rất xấu hổ mọi người ạ, không biết ở đây có ai như mình không nữa, may sao được nhà chồng thương, đúng là mất cái này được cái kia.

Có điều nhiều khi thấy tủi thân cực luôn ấy, muốn về nhà chơi mà mỗi lần về, ngày nào cũng phải đưa tiền đi chợ, không phải là không muốn đưa đâu, mình chưa kịp đưa mẹ mình đã hỏi luôn á, trước mặt chồng mình nữa cơ, trong khi sửa nhà, làm nhà mình mang về mấy cuộn dây điện giá bằng tiền đi chợ cả tháng mà vẫn hỏi tiền đi chợ hic.