Người ta cứ bảo yêu mới ghen. Ban đầu em cũng nghĩ như vậy nhưng tới giờ, sau khi trải qua bao nhiêu trận đòn roi thập tử nhất sinh của chồng, em mới hiểu ghen chưa hẳn là yêu các chị ạ.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Vợ với Kiên yêu nhau gần chục năm mới cưới. Ngày trước bạn bè nhiều người cứ thán phục em yêu lâu song thực tình trong khoảng thời gian hẹn hò, 2 đứa cũng tan hợp, hợp tan không ít lần. Tại Kiên có tính đa nghi, hay ghen kinh khủng.

Bọn em học cùng lớp đại học. Ngay từ những ngày đầu bên nhau em đã biết Kiên có tính hay ghen, song khi ấy em nghĩ có yêu mới ghen. Càng về sau Kiên ghen thái quá. Nhất là sau cưới anh luôn tỏ ra muốn độc chiếm không cho vợ lại gần người khác giới. Thậm chí có lần thấy em ngồi kể chuyện, cười nói với 1 anh cùng quê, hai anh em lâu ngày gặp nhau, hỏi han tình hình ở nhà một lúc mà Kiên hùng hổ lao tới túm đánh người ta không tiếc tay.

Không biết bao phen em xấu hổ vì chồng như vậy. Ban đầu anh còn nhận lỗi, giải thích rằng vì quá yêu em nên mới thế, rồi hứa sẽ thay đổi. Nhưng hứa lên hứa xuống vẫn đâu đóng đấy. Hễ nhìn thấy vợ ngồi gần đàn ông là anh nhảy dựng muốn ăn tươi nuốt sống người ta.

Từ ghen bóng gió, đay nghiến trỉ trích thì “bệnh” của anh mỗi ngày 1 nặng, ghen lên anh sẵn sàng đánh em thâm tím mặt mày. Lúc hết giận lại quay ra ôm vợ xin lỗi.

Hôm trước cũng thế, công ty có cuộc họp đột xuất, em về muộn. Điện thoại hết pin, Kiên gọi không được anh ghen lồng. 9h tối thấy vợ dắt xe vào nhà, lập tức Kiên xông đến quát tháo chửi bới bảo em trốn chồng đi linh tinh. Không để vợ giải thích, anh cứ vậy đấm đá không ngớt. Cũng may hàng xóm sang can kịp, họ thấy máu môi máu miệng của em chảy nhiều liền xúm lại đưa đi cấp cứu.

Hôm sau em về yêu cầu ly hôn thì Kiên khóc lóc giải thích rằng anh quá yêu vợ nên thế. Thậm chí anh còn bảo: “Yêu cho roi cho vọt”, anh đánh vợ thế là vì muốn em biết giữ gìn bản thân, phụ nữ có chồng phải khác gái chưa chồng, không thể thích đi sớm về muộn tự do được.

Anh lại nhất quyết không chịu ký giấy ly hôn, em không biết mình phải làm sao nữa.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet