25 tuổi chưa từng yêu một ai. Không phải em kém sắc hay kém duyên bởi thực tế có không ít người tới bên nhưng em không thấy có ấn tượng với 1 người nào.

Cách đây 3 tháng, em quen Thái qua một nhóm kín của một hội FA. Qua 1 vài coment qua lại, thấy hợp gu nói chuyện, Thái chủ động ibox em trước. Rồi chúng em chính thức là bạn.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Thái là người hoạt ngôn, hóm hỉnh khác hẳn với những người đàn ông khác em từng gặp. Chuyện trò qua mạng tầm hơn tháng, Thái nói muốn gặp em ngoài đời. Từ đó lịch hẹn của tụi em bắt đầu dày kín.

Bên ngoài Thái còn đẹp trai, phong độ hơn rất nhiều. Đặc biệt Thái thông minh và tinh tế. Mỗi lần gặp anh về, em luôn thao thức tới mất ăn mất ngủ.

Hẹn hò chính thức được gần 2 tháng, do xác định chuyện tình cảm với Thái là nghiêm túc nên em cũng không “giữ”. Đồng thời bản thân là người có lối tư duy mở, em nghĩ mình đã đủ trưởng thành có thể tự ý thức, chịu trách nhiệm với hành động, cảm xúc của chính mình. Quan trọng hơn nữa, em luôn tin vào tình cảm Thái dành cho mình.

Tối hôm thứ 7 vừa rồi, Thái hẹn đi em đi ăn, xem phim. 10h đêm trên về, anh lại rẽ vào 1 nhà nghỉ bên đường. Anh nói muốn đã xác định sẽ tiến tới hôn nhân với em, không muốn giữa hai đứa còn bất cứ 1 khoảng cách nào, vậy là chẳng ngần ngại em vui vẻ trao hết thanh xuân đời con gái cho anh.

Cả 1 đêm dài bên nhau, em mãn nguyện không chút suy nghĩ nhưng sớm mai thức giấc, mọi lời ngọt ngào âu yếm của Thái bỗng đâu bay biến hết. Anh nhìn em bằng ánh mắt sắc lạnh khác hẳn ngày thường. Không quen với cách nhìn ấy, em dựa vào vai anh hỏi:

“Sao nhìn em lạ thế? Chúng mình chính thức thuộc về nhau rồi, anh có dự định gì cho tương lai hai đứa không?”.

Không ngờ, Thái gạt tay em khỏi người rồi bảo:

“Đàn bà dễ dãi như em anh không dại mà rước về làm vợ. Mình chỉ có thể dừng lại ở yêu đương, chơi bời gọi là giải quyết nhu cầu đôi bên thôi”.

Đau đớn, em giơ thẳng cánh tát anh 1 cái. Thái đỏ mặt cười gằn:

“Thế là coi như hết nợ. Từ nay đường ai nấy đi”.

Mối tình đầu của em tan vỡ lấy theo cách đau đớn nhất như thế. Nó lấy đi mọi thứ từ tình yêu, niềm tin và cả thanh xuân con gái. Cũng là tại em nhẹ dạ tin đàn ông nên khổ, chẳng biết trách ai ngoài chính mình.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet