Biết bản thân có lợi thế là bằng cấp cao, nhan sắc ưa nhìn nên tới tuổi xây dựng gia đình, em luôn lựa những người đàn ông có điều kiện. Thực sự mà nói, chưa bao giờ em tin vào cái gọi là “một túp lều tranh, 2 trái tim vàng”. Với em có thực mới vực được đạo, hôn nhân hạnh phúc hay không là phụ thuộc 70 -80% kinh tế. Có tiền cuộc sống mới thảnh thơi, vui vẻ với nhau được. Không tiền ra cấu vào cào thôi đã đủ mệt, nói gì tới yêu thương.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Giữ suy nghĩ ấy, em đặt mục tiêu rõ ràng trong phương châm chọn chồng. Thứ nhất là phải có sự nghiệp vững vàng, thu nhập cao. Thứ 2 nhà cửa đàng hoàng, nền tảng gia đình tốt.

Vì điều kiện của em ổn nên xung quanh luôn có vô số người theo đuổi. Những ai “dưới tầm” em loại thẳng thừng, cũng cho họ biết luôn lý do để khỏi phải tiếc nuối, đeo đuổi cho mất công.

Đến khi em gặp Thanh thì hoàn toàn bị “đánh gục” vì mọi thứ thuộc về anh đều hoàn hảo. Sự nghiệp, nhà lầu xe hơi, tất cả đều có. Bố mẹ Thanh cũng dạng giàu có nên khi anh ngỏ lời là em đồng ý ngay.

Tuyệt hơn, đám cưới của tụi em diễn ra lung linh, hoành tráng đúng như những gì em mong đợi. Bạn bè tới dự đều khen em số sướng lấy chồng đại gia. Tân hôn, em chuẩn bị mọi thứ thật hoàn hảo để có giây phút ngọt ngào nhất bên chồng. Vậy mà vừa ngả lưng xuống giường, Thanh từ đâu vào gọi giật:

“Dậy đi, dọn hành lý ra khỏi đây cho người ta tới nhận lại nhà?”.

Em nghe chưa hiểu gì cứ trố mắt nhìn chồng. Thanh vẫn thản nhiên nói tiếp:

“Thôi, ván đóng thuyền rồi anh nói luôn cho em rõ. Vì em thích lấy chồng giàu nên trong thời gian qua anh phải diễn vai anh chàng đại gia để cưa em. Thực ra anh cũng chẳng có gì ngoài cái xác không. Đám cưới hoành tráng là anh vay tiền người ta làm. Mai kiểm tiền mừng xem được bao nhiêu, rồi bán vàng cưới bố mẹ em cho để đập vào trả. Cái nhà này anh cũng thuê theo ngày đó. Trả sớm đỡ tiền”.

Ôi trời, em choáng váng ù đặc tai các chị ạ. Đúng là nằm mơ em cũng không thể tưởng tượng nổi những gì Thanh nói. Chưa kịp để vợ hoàn hồn, anh vội vàng vơ đồ kéo em ra khỏi căn hộ hạng sang ấy để giao trả chủ. Nghĩ mà cay đắng, cũng tại em quá tham lam nên giờ mới thành ra như vậy. Cực lòng quá các chị ạ.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet