Lẽ ra hôm nay là em chính thức kết thúc cuộc đời độc thân rồi đấy các chị ạ. Thiệp cưới đặt rồi, cỗ bàn cũng lên đơn lên món cả thế mà cuối cùng toang hết, giờ em vẫn lẻ bóng 1 mình.

Em với Hùng. quen nhau từ tháng 5 năm ngoái, hai đứa bằng tuổi, hợp tính nhau nên chuyện tình cảm tiến triển khá nhanh.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Ineternet

Hùng. đẹp trai, ăn nói nhẹ nhàng dễ nghe có điều tính rất kẹt. Mỗi lần đưa em đi ăn uống chơi bời ở đâu, anh toàn bảo cưa đôi tiền cho sòng phẳng vì anh thích tài chính phân minh.

Nói thật, 25 tuổi từng trải qua vài ba mối tình, Hùng không phải người đầu tiên nên em cũng được trải nghiệm khá nhiều nhưng chưa từng gặp ai như anh. Mấy bạn trai trước, họ luôn chủ động chi mọi khoản khi đi cùng em. Nói chung trong quá trình yêu, em được chiều chuộng, cung phụng lắm. Hùng. xem như là trải nghiệm lạ, mới toanh khiến bản thân em vừa có chút ngạc nhiên, lại thấy có gì đó đặc biệt. Nghĩ lại mới thấy có lẽ tại yêu vào rồi nên em mù quáng nhận rõ khuyết điểm của người ta mà vẫn cố bao biện.

Yêu hơn năm bố mẹ đi xem được ngày giục hai đứa cưới. Mọi chi phí từ chụp ảnh, mua giường cưới, trang trí phòng tân hôn em với Hùng. góp tiền sắm chung. Thậm chí váy cô dâu em tự bỏ tiền mua chứ không để anh. chi trả. Chỉ có hôm ăn hỏi, nhà trai dẫn 9 tráp thì nhà gái đã lại mặt 1 nửa, còn lễ đen hay còn gọi là khoản thách cưới bố mẹ em nói thẳng là không cần.

Thế mà cách cưới 1 tuần, hai đứa rủ nhau đi mua nhẫn. Em thích vàng trắng đính kim cương, đôi tầm trung giá khoảng 20 triệu. Thật sự thì em cũng tính cả, nó nằm trong khả năng của hai đứa, với lại cả đời người chỉ có 1 lần kết hôn. Đôi nhẫn đại diện cho sự gắn kết vợ chồng nên em cũng không đắn đo chuyện tiền bạc. Ngược lại, Hùng không đồng ý, thấy em ngó nghiêng, anh cau có chỉ em sang phía vàng tây. Em không chịu, anh liền nhăn mặt bảo:

“Em tiêu tiền thông minh một chút cho anh nhờ. Nhẫn cưới chỉ là vật tượng trưng, gọi là có cho nó đầy đủ thủ tục, cần gì phải mua loại đắt tiền. Anh quyết rồi, chúng mình chỉ mua đôi tầm 2, 3 triệu để hôm cưới có thứ trao tay, không mua đôi mười mấy, hai mươi triệu làm gì, nhỡ sau không ở được với nhau, bán đi mất giá”.

Em choáng hẳn với chồng sắp cưới, đúng là có nằm mơ cũng không thể tưởng tượng nổi Hùng lại tính toán chi ly tới kinh khủng như vậy. Đến giờ phút ấy là thôi, em khỏi mơ mộng hão huyền về tương lai xa xôi với anh ta. Không đắn đo thêm 1 giây, em dõng dạc tuyên bố:

“Thôi, khỏi cưới, không mua nhẫn nên anh cũng không phải lo nhẫn bị mất giá. Tôi với anh chấm dứt tại đây”.

Lúc bấy giờ Hùng mới cuống cuồng van xin em đứng lại cho anh giải thích thêm song với em tất cả đều không cần thiết nữa. Bởi có lấy 1 người như anh em tin rằng mình sẽ chẳng bao giờ có thể hạnh phúc được.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Ineternet