Chào cả nhà,

Mang con yêu trong bụng 9 tháng 10 ngày với bao nhiều niềm tin yêu hi vọng được gởi gắm vào đó. Vì vậy, khi đặt tên cho con, dù là tên ở nhà hay tên trên giấy tờ thì chắc hẳn bố mẹ nào cũng muốn tìm 1 tên hay và ý nghĩa cho con yêu của mình. Hoặc là cái tên gắn liền với kỷ niệm nào đó.

Topic này mở ra để mọi người chia sẻ cho nhau những tâm tư tình cảm với cái tên của con, cũng có thể để các Mẹ khác tham khảo mà đặt tên cho con mình nữa.

Mình tiên phong nhé!

Ông xã mình cực kỳ "mê" Sách. Sách ở nhà đọc chán chê thì đi nhà sách đọc rồi mua về đọc tiếp. Ở đâu có hội chợ sách hay cái gì liên quan đến sách ảnh đều có mặt. Khi mang bầu, mình phán " Rồi em sẽ có Sách cho anh, Sách này anh sẽ tìm hiểu và nghiên cứu cả đời cũng chưa hết luôn, anh không cần phải đi đâu hết á, cứ ở nhà mà chơi để tìm hiểu Sách của mình nhá!" :Smiling:

Thế nhưng ý tưởng này bị phản đối quá vì trong bà con của mình có 1 người tên Sách mà người này thì tính tình không được yêu mến và cũng không có duyên. Vì vậy, khi sinh bé ra, bé lại mang 1 cái tên khác. Ông xã mình lại được tự do với mấy quyển sách của ảnh :Smiling:.

Cái nick này mình đặt trước khi sinh bé nên bây giờ vẫn còn mang nó :Smiling:.