Có Huynh đệ ký thì sao không có tỷ muội ký nhỉ :Battin ey:? Có con gái cũng là 1 niềm hạnh phúc lắm ấy chứ. Như nhà mình có tận 3 cô công chúa dễ thương này. Nhiều người cứ nói mình là vẫn phải cố gắng sinh thêm 1 thằng ku nữa :Sad:. Nhiều người cứ nói vậy, nhưng mình nghĩ toàn con gái thì cũng tốt chứ sao. Nhưng nhiều khi đúng là áp lực có con trai cũng thật nặng nề! Mẹ mình cũng sinh toàn con gái. Mình đã chứng kiến áp lực để có được 1 thằng con trai đè nặng lên bà ... nhưng bà nhất quyết không sinh thêm nữa (để tập trung nuôi dạy mấy chị em mình) và rồi cuối cùng ... ông cũng rời bỏ bà ra đi :Sad::Sad::Sad:

Chuyện đã xưa nhưng vẫn như một dấu nặng trong lòng mình mỗi khi chạnh lòng nghĩ đến nó.

Và rồi đêm qua khi nhìn hai con say sưa cầm cuốn truyện Huynh đệ ký trên tay mải mê, chăm chú đọc. Mình chợt nghĩ: Oh có toàn con gái cũng vui và hạnh phúc lắm chứ :Smiling:. Và các con (Bé nào cũng vậy, Bé nào cũng có nhiều những kỷ niệm, nhiều những câu truyện để bố mẹ ép lên, viết ra mà). Có toàn con gái cũng là 1 điều hạnh phúc lắm chứ phải không các bố các mẹ?!