Chào các mẹ,

Các mẹ cho mình khảo sát ý kiến xíu để mình tự tin hơn cho việc tuyên truyền về bảo hiểm cho mẹ và con nhé.

Vì mình mới tham gia ngành này, tìm hiểu thì thấy nó bổ ích ghê và mình nghĩ mình nên cần trước tiên là cho mình ( mẹ hoặc bố) ai thu nhập chính thì nên có, vì gia đình mình không khá giả, 2 vợ chồng thì ở trọ, cũng không có khoản tiền tiết kiệm nào cả. Nên mình sợ nhất lỡ mình có bị sao ( chết sớm hoặc thương tật vĩnh viễn ) thì cũng có 1 khoản tiền nhỏ nhỏ để lại cho con mình. Và mình nghĩ các mẹ đang khó khăn như mình cũng thấu hiểu và đồng cảm với mình.

Thứ 2 là mua cho con để đầu tư, lo cho con dần dần, như mình nói vì mình không thể tiết kiệm được 1 cục ngay lập tức, nên mình tiết kiệm và bảo vệ cho con từ từ, từng ngày một . Đó là theo cách mình nghĩ về phía mình thôi.

Thực sự, mình có một ước muốn nhỏ là ai cũng có cho mình một bảo hiểm để mình tự có trách nhiệm với mình nếu bệnh tật không hay xảy ra và cũng để cho những người mình yêu thương nhất một chút gì đó nếu mình ra đi đột ngột.

Còn các mẹ, các mẹ nghĩ như thế nào, cho mình một lời tư vấn nhé ?

Cảm ơn các mẹ !