Các mẹ ơi, bé nhà em được hơn 1 tháng rồi, lúc bé được 2.5 tháng em sẽ phải đi làm do em đã nghỉ sinh sớm. Bây giờ em đang lo vấn đề giúp việc quá, trước khi sinh 1 tháng em đã cẩn thận tìm người đến ở cùng để quen với gia đình em và công việc, chị gv đó nói chuyện rất chân tình làm cho em tin tưởng lắm vì thấy chị ấy có tâm. Thế nhưng khi bé nhà em được 1 tháng, sau đầy tháng con em chị ấy vì những lý do nhỏ nhặt mà xin nghỉ và nói là bị đau thần kinh :( Lý do thực sự em nghĩ là chị ấy không quen vì đây là lần đầu tiên đi làm giúp việc. Em thất vọng lắm vì những gì chị ấy nói và hứa em rất tin vì nghi chị ấy thật thà, chị ấy hứa là sẽ ở lại làm và có trách nhiệm vì em đã nói là chị ấy quen việc rồi mà nghỉ là ảnh hưởng rất lớn đến em. Sau đó em có thuê được một cô từ trung tâm, cô này đã 64 tuổi rồi nhưng cô nói là có kinh nghiệm chăm trẻ rồi và đã từng đi làm cho 2 nhà đều chăm trẻ cả. Không hiểu sao lần này cô đến em cảm thấy rất bất an mặc dù cô cũng có vẻ thật thà, cứ nhìn con mình rồi nhìn cô và nghĩ đến lúc đi làm để hai bà cháu ở nhà với nhahu em cứ cảm thấy bất an sao đó. Cô cũng có vẻ thật thà, con gái và con rể cô mất để lại đứa cháu nên cô bảo là đi làm để nuôi cháu học đại học, từ lúc mới đến đến giờ cô quấn con em lắm vì cô nói cô rất yêu trẻ con nhưng k hiểu sao em cứ thấy bất an. Không hiểu là do vì em bị chị kia làm thất vọng nên đâm ra mất niềm tin nên những gì cô nói hay cô kể em đều nghi ngờ hay do em lo lắng quá nên thế.

Các mẹ có ai có kinh nghiệm hoặc đã từng trải qua cảm giác như em cho em lời khuyên với, em không biết phải làm thế nào để cảm thấy yên tâm để con ở nhà mà đi làm đây???:-S