Những ngày sau tết tâm trạng thật sự cảm thấy nặng nề ! Vậy là mình lập gia đình cũng hơn 2 năm. Cái cảm giác từng ngày mong ngóng thật sự rất mệt mỏi. Mình đã đi khám các nơi bác sĩ kết luận bị buồng trứng đa nang, kinh nguyệt của mình không đều 2-3 tháng mới có 1 lần. Có khi 7-8 tháng mới có 1 lần. Bác sĩ chỉ định làm IUI nhưng do điều kiện kinh tế chưa đủ mình còn chần chừ chưa muốn đi. Lại có mấy chị trong công ty giới thiệu đi cắt thuốc Lang ở mấy nơi. Giờ mình như đứng trước đống lửa và trước một ngã tư mà không biết rẽ vào hướng nào.

Mình đã quyết định đi uống thuốc lang mà 1 chị công ty đã theo uống 2 tháng và đã có em bé. Bà thầy lang nói mình phải uống 3 tháng. Vậy mình sẽ thử uống ở đó xem sao.Vậy là lại bắt đầu thắp lửa cho một hi vọng mới. Mong sao con yêu sẽ đến bên mình. Mình cần lắm những lời động viên chia sẻ của các mẹ cùng cảnh ngộ, để mỗi chúng ta lại có thêm động lực để cố gắng. Hành trình đi tìm con yêu thật sự rất trường kỳ. Mọi người hãy cùng cố gắng lên nhé ! Ai có kinh nghiệm gì xin hãy chia sẻ để mọi người đều đón được con yêu nhé!