Bạn đã bao giờ quan tâm đến bố mẹ của mình chưa? Đã có bao giờ bạn hỏi bố mẹ của bạn thích cái gì và họ muốn ăn cái gì chưa? Đôi khi chỉ cần một câu nói bố mẹ đã ăn gì chưa? Chỉ cần câu đó thôi là bố mẹ của bạn không cần điều gì to lớn hơn cả. Bởi vì bố mẹ cần đó chính là sự quan tâm từ bạn, không phải như bạn nghĩ là mình phải lớn và trưởng thành để kiếm thật nhiều tiền và đem tiền về cho ba mẹ là ba mẹ đủ vui rồi, bạn có biết bạn suy nghĩ như vậy sẽ khiến cho ba mẹ rất đau buồn hay không? Cái điều mà họ cần đó chính là sự quan tâm chứ không phải là nhìn bạn suốt ngày đi làm về và vứt cho ông bà một cục tiền thế là xong. Như vậy thì dù tiền của chất thành núi bố mẹ bạn cũng không cần đến, điều mà bố mẹ của bạn cần đó không phải là tiền mà chính là sự quan tâm thật lòng từ bạn vậy bạn đã làm được điều đó hay là chưa? Hay suốt ngày chỉ biết công việc và công việc không quan tâm đến cảm xúc của bố mẹ bạn, bạn để bố mẹ mày ở nhà và chỉ biết lao đầu đi kiếm tiền nhưng bạn có biết đồng tiền không thể mua được sự hạnh phúc và niềm vui của ba mẹ bạn đâu mà nó chính là thứ chia cắt tình cảm của gia đình bạn.

Bạn có biết đồng tiền nó đáng sợ như thế nào không vì đồng tiền mà con người có thể làm tất cả điều gì chỉ để đạt được mục đích và có thật nhiều tiền từ chính mình mà họ đã đánh mất lương tâm ngay cả cha mẹ ruột của mình mà cũng bỏ mặc, như vậy thì có đáng là người hay không? Dù bạn có bận công việc đến mức nào đi chăng nữa thì hãy dành một chút thời gian hỏi thăm ba mẹ của bạn một xíu, chỉ là câu hỏi đơn giản như bố mẹ đã ăn gì chưa? Bố mẹ có cảm thấy mệt hay bệnh gì trong người không? Chỉ những câu nói đó thì cũng đủ khiến cho ba mẹ bạn thật hạnh phúc Và cảm nhận được sự ấm áp, yêu thương từ đứa con của mình. Một lời khuyên dành cho tất cả mọi người đó chính là hãy yêu thương ba mẹ mình nhiều hơn nữa, đừng để họ một mình và buồn với bản thân mình nữa.