E mới biết mình mang thai cách đây 2 hôm, e đã trao đổ với ny e nhưng ny e nhất quyết là bỏ còn e thì muốn giữ lại bé và đã có quyết định của mình. Khi e quyết định giữ lại bé là e xác định sẽ làm mẹ đơn thân, sẽ thất nghiệp vì e mới đi làm và nơi e làm việc trước khi ký hợp đồng có điều khoản k mang thai trong vòng 2 năm. E biết sẽ có rất nhiều khó khăn phía trước nhưng e tin vào tình cảm e giành cho đứa trẻ này và e tin trời sẽ k tiệt đường sống của ai. E đăng tin lên đây monh mọi người góp ý, động viên e vì giờ thật sự e đang rất cần sự động viên cùng những lời khuyên tốt dù từ ng lạ ( gia đình e cũng chư biết chuyện, e đang phải một mình đối diện tất cả)... nếu có chị em nào đã hoặc đang làm mẹ đơn thân có thể vào chia sẻ cùng em.

E muốn hỏi mọi người là trong những tháng đầu thai kỳ nên làm gì để tốt cho cả mẹ và con, ăn uống e đã tham khảo trên mạng và cũng hiểu qua qua. Cái quan trọng nhất là cho e hỏi dòng sữa bầu nào tốt cho những tháng đâu thai kỳ và cũng k qua đắt tiền vì giờ e biết còn rất nhiều điều sắp phải đối diện. E mong mọi người biết hãy chia sẻ cùng e, e cảm ơn rất nhiều ạ!