...Các mẹ ơi!...em biết WTT này đã lâu nhưng tới hôm nay mới mạnh dạn đăng kí dể trút bỏ những tâm sự khó nói trong lòng...đọc những dòng chia sẻ những tâm sự của các mẹ trên đây, em buồn quá!...

Em năm nay 21 tuổi, hiện đang mang thai 31 tuần...em chưa có sự nghiệp gì trong tay vì còn đang đi học nhưng bây giờ cũng bỏ nửa chừng rồi các mẹ à!...giờ em đang ăn bám người chồng không bao giờ cưới, bởi vậy nên giờ em khổ tâm lắm...mình không làm ra tiền, để chồng nuôi...em cảm giác như anh coi thường em lắm, em còn cảm thấy anh không có thái độ tôn trọng gia đình của em.Nhiều khi anh cứ thúc giục em đi kiếm gì làm thêm ở nhà mà làm. em cũng muốn làm một cái gì đó để phụ tiền chi tiêu hàng tháng với anh nhưng chắc các mẹ cũng biết, mang thai tới tháng này, người em lúc nào cũng mệt mỏi. từ lúc bước sang 3 tháng cuối thì không có đêm nào em ngủ ngon được, đêm nào em cũng thức tới sáng, ăn uống lại không đủ chất...cũng vì thương con vì hoàn cảnh nên em cố gắng chịu đựng tất cả.Nhiều lúc em suy nghĩ nông cạn hết phá thai, rồi lại tới cho con nhưng sau khi đọc những dòng chia sẻ của các mẹ, em càng thương con em nhiều hơn...

Bây giờ em đang trong một hoàn cảnh rất khó khăn các mẹ à, kể cả vật chất lẫn tinh thần...Mang thai tới tuần này rồi nhưng chưa có bất cứ một ai biết...gia đình. người thân, kể cả bạn bè, nên giờ em cảm thấy cô đơn lắm....:( Có nhiều lí do nên em không thể để cho gia đình em biết được, bạn bè thì em chẳng tin tưởng được ai...không biết em có đối mặt được tới 2 tháng còn lại không...

Gần sắp tới ngày sinh rồi, mà em chưa chuẩn bị gì cho con hết các mẹ ơi, lương của chồng em có 2tr/tháng, trong khi em tự cắt lương trợ cấp của gia đình...hiện giờ gia đình ở quê cứ nghĩ là em đang đi học, vì cảm thấy có lỗi với gia đình em chỉ nhận phần tiền đóng tiền học, còn trợ cấp hàng tháng thì em không lấy...lương của chồng em chỉ đủ đóng tiền nhà hàng tháng, tiền ăn thì thiếu lên thiếu xuống, lấy đâu tiền chuẩn bị cho con đây các mẹ...buồn mà chẳng biết làm gi hết các mẹ ơi...

Hai đứa em cũng vì hoàn cảnh nên mới có ngày hôm nay, tuổi trẻ dại dột...tất cả là lỗi tại em...không biết vì không làm ra tiền mà anh ấy coi thường em phải không các mẹ...?

...suy nghĩ hoài giờ em đang bị stress nặng rồi các mẹ à...!!!:( :( :(