Mình rút ra từ kinh nghiệm của bản thân mình.

Hiện tại mình đang trên con đường tìm con yêu. Chu kì kinh nguyệt của minh khá lộn xộn, mình nhớ có thời gian 4 tháng mà mình chưa có kinh , sự bất thường này lập đi lập lại. Thời sinh viên nên mình không suy nghĩ là nó nghiêm trọng,lúc lập gd mình mới biết tầm quan trọng của nó. Chu kì minh rất dài nên việc kiếm baby cực kì khó , mình đi khám thi bsi bảo có bị DTDN. Xét nghiệm đủ kiểu uống cả thuốc bắc nguyên thời gian dài ma ko được.

Đó là mình tâm sự đôi xíu vê bệnh của mình.:((

Hiện tại chu kì mình ổn định hơn, mình đã rút ngắn được chu kì lại, môi tháng điều có trứng rụng ( vì minh đi canh trứng tự nhiên ):)):)).

Mình tìm tòi trên các diễn đàng và học hỏi từ những chị đi trước mình đã làm như thế này:

1. Trước khi ăn sáng 30'-1h mình uống 1 muỗng cà phê sữa ông chúa tươi nguyên chất( các bạn có thể uống viên nang người ta bán sẵn nếu không uống được SOC tươi vì vị nó hơi khó uống, nhưng SOC tươi nó hoàn toàn từ tự nhiên). Ngừoi bị dị ứng với mật ông và phấn hoa thi không nên uống nhé.

SOC tươi giá giao động từ 150k -250k 1 lạng , tuỳ loại và thương hiệu nhé. Mà SOC uống rất tốt cho phụ nữ không nhũng vậy ông xã cũng dùng được. Mình tìm hiểu rất kĩ nên mới dùng. Hiện tại mình đang dùng loại SOC tươi giá 180k/lạng.

2. Buổi sáng sau ăn sáng 30' mình uống 1 viên vitamin E ( Enát 400). Vitamin có hay loại, loại minh thường dùng la Natural Vitamin E E nat 400 giá 96k /hợp 30V, loại thứ 2 natural vitamin e 400 giá 75k/lọ.

3. Đồng thời buổi trưa mình cung uống thêm acid folic 400mcg ( 1 viên/ ngày).

4.Tối mình uống 100ml nước ngãi cứu, chỉ nên sử dụng 3-5g ngải cứu khô hoặc 9-15g ngải cứu tươi dể sắc uống
.( các bạn có thể chiên cùng với trứng la món ngon va bổ dưỡng nhé) .Hoặc các bạn có thể sử dụng ngải cứu sắc uống như trà hoặc nước uống hàng ngày nhưng chỉ được dùng liều lượng như trên nhé. Các bạn có thể ra ngoài chợ hỏi các cô bán rau sẽ có ngải cứu tươi nhé 35-40/kg ngải cứu tươi, ngải cứu khô trong các hiệu thuốc bắc tầm 60k/1kg.

5.Trước khi đi ngủ 30'-1h mình uống 1 muỗng cà phê sữa ông chúa tươi.

6. Hàng ngày minh điêu pha theo 2 cốc ngủ cốc các loại đậu để uống.Thành phần ngủ cốc gồm các loại đậu xanh, đậu đỏ, đậu nành, đậu đen, vừng và gạo lứt theo tỷ lệ 1:1:1:0.5:0.5:0.5. Mình thấy đậu nành rất tốt cho phụ nữ giúp ổn định nội tiết nên minh cho tỷ lệ đậu nành nhiêu hơn các loại kia 1 tí.

7. Bản thân mình còn uống thêm Soy( (Tinh chất mầm đậu nành ) thây đổi với Vitamin E, hiện tại trên thị trường minh thấy có rât nhiều dùng Soy Nguyên Thảo giá cả khá hợp lý không mắc chỉ 340k/họp dùng trong 3 tháng. Mình dùng hàng sách tay nên hơi mắc chút giá 260k/30V dùng trong 1 tháng.

8.Đồng thời mình hạn chế ăn các loại thịt ,chủ yếu ăn cá và hải sản. Ăn các loại thực phẩm hỗ trợ mang thai như bông cải xanh, rau bina, trứng, bổng ngô, dầu oliu, các loại hạt,cá hồi...

9.Mình tập thể dục hàng ngày để đỡ stress hơn, vui vẻ hơn.

Đó la cho bản thân mình, mình cảm thây có hi vọng hơn. Các bạn cố lên nhé.

CÒN CHO ÔNG XÃ CỦA MÌNH.

1. Sáng trước khi ăn 30'-1h và tối trước khi đi ngủ ông xã mình uống 1 muỗng cà phê sữa ông chúa tươi.

2.Hạn chế hút thuốc và rượu bia ( mình biết vậy ma ông xã mình chả chịu hợp tác cứ giận nhau vì máy vụ này thôi, ox mình chả nhậu mà hút thuốc thi thôi rùi luôn). Có cách nao giúp ox mình bỏ thuốc không ạ?.

3.minh cho ox mình uống thêm hàu 2v/ngày giá 550k/lọ dùng trong 1 tháng, men care 1v buổi sáng giá 350k /lọ dùng trong 1 tháng.

4.Chế độ ăn uống: uống sữa hàng ngày ,uống đủ nước, ăn hàu , hải sản để cái thiện chất lượng tinh trùng.

Mình cũng đang trên đường tìm con yêu, mình chỉ rút ra từ bản thân mình qua bao lần dùng thi minh thấy khá co hi vọng.

Các bạn có kinh nghiệm gì chia sẽ mình với nhé. Cùng nhau cố gắng nào