vợ chồng mình cưới 11.11.2011 sau 10 năm tìm hiểu và yêu nhau.Không có ý định sinh em bé luôn nên ngay hôm đầu tiên bọn mình đã dùng biện pháp tránh thai.Vì với 2 vợ chồng đều là lần đầu lại không có kinh nghiệm nên sau một hồi tham khảo ý kiến của bạn bè.Bọn mình quyết định dùng thuốc tránh thai.Đến đầu tháng 1.2012 mình đi tiêm phòng rubenla và cúm.Bọn mình định sinh e bé vào năm tỵ vì năm nay không hợp tuổi bố mẹ.Cuối cùng thả 4 tháng chưa thấy gì.Vòng kinh của mình lại không đều thất thường nữa.Mình thì không lo gì nhưng bố mẹ chồng và đằng nhà chồng cũng như nhà mình lại sốt ruột.Các cụ cứ nói bóng gió,ra cơ quan các cô trong cơ quan cũng nói nên mình cũng lo.MÌnh và chồng đi khám.Chồng thì bình thường,nhưng mình đi soi ngày trứng rụng bác sĩ nói mình có thể bị nang buồng trứng.Mình Đã rất lo,buồn và mình còn nghĩ đến sẽ giải thoát cho chồng mình nếu mình không có khả năng sinh em bé.Anh ấy đã bên cạnh,động viên,và an ủi mình,anh nói cùng lắm thì xin con nuôi.Một tuần sau mình đi khám lại bác sĩ bảo trứng của mình không phát triển nhỏ lắm cần dùng thuốc kích thích trứng rụng...Lại 1 tuần lo lắng.Bốn ngày sau đi khám lại thì bác sĩ kêu trứng của mình đã rụng rồi.Mình buồn và lo lắng nhiều lắm vì mình rất hay cả nghĩ mà.Bạn bè động viên nên dùng thuốc đông y xem thế nào.Mình đã đi cắt thuốc uống được 15 thang.Ở cơ quan mình có 2 chị làm cùng 1 chị có bầu bé thứ 2 được 1 tháng,thấy chị bị nghén mình thương lắm mình luôn ưu tiên cho chị làm việc nhẹ nhàng và làm giúp chị những việc phải đi lại nhiều để chị được nghỉ ngơi.Một chị bị gãy chân thế là mình xung phong làm chân liên lạc luôn.Vì ở cơ quan giờ chỉ còn mình là khỏe re.Một lần làm liên lạc cho chị mình bị xe tông.Chân đau đi khập khiễng mà vẫn vui vì mình làm được việc tốt.hixx.Sau 2 tuần uống thuốc chiều 1.10.2012 một chị làm cùng bảo mình cứ uống thuốc linh tinh không kiểm tra xem có em bé không.Mình cười làm gì có.Vì tháng nào mình chẳng quá kinh 15_20 ngày là bình thường.Nghĩ thế nào mình lại mua về 5 cái quick thử thai về dùng dần.Mình Thử và lên2 vạch.Mình không tin nổi chiều về mình đi siêu âm thì em bé đã được 5 tuần rùi.Bs nói chưa có tim thai và bị máu tụ sau rau(chắc tại vụ tông xe lúc đấy em bé đã được 3 tuần rùi).Lại còn vụ mình uống thuốc đông y đúng lúc mình đã có bầu được 2 tuần rùi chứ.Các mẹ phải rút kinh nghiệm nếu đang có ý định có em bé đừng uống thuốc gì nhớ phải chắc chắn mình không có gì mới được uống bít không?Mình lại lo lắng đến hôm 20.10 Mình đi siêu âm em bé được 2 tháng tròn,khỏe mạnh bình thường mình vui lắm.Mình nghĩ con cái là của trời cho.Các mẹ đừng lo lắng hay buồn phiền mình chỉ cần sống thật tốt thi thiên thần nhỏ bé sẽ luôn bên mình và sẽ đến bên cạnh mình lúc nào không biết đó.Hạnh phúc sẽ đến khi ta biết trân trọng nó

@};-