Em chào các chị, hôm nay em lo lắng quá, lúc sáng đi làm, ăn sáng xong, sau đó em có uống 1 viên thuốc Happy mom và 1 viên thuốc Duphaston, mỗi viên cách nhau khoảng 15- 20' vì sáng nay ở công ty em có nhiều việc nên phải tranh thủ uống không thì lại quên. Uống xong khoảng hơn 2 tiếng em đi vệ sinh, khi lau thấy có chất dịch bã như mấy hạt cát màu nâu, càng lau càng thấy nhiều, em thấy sợ không dám đi vệ sinh nữa, nhưng khoảng 30' sau em lại buồn đi vệ sinh, lần này là ra chất dịch nhờn màu nâu, em lo quá, gọi điện cho bác sĩ phụ sản, Bác bảo em uống thuốc rồi nghỉ ngơi cuối tuần đi khám lại xem thế nào. Em vẫn cảm thấy lo, đứng ngồi không yên, làm việc gì cũng chẳng nên hồn, vào mạng thấy nhiều người nói là phải đi khám ngay xem thế nào, nhưng em theo Bác sĩ phụ sản này, lại bảo cứ nghỉ ngơi, không sao, cuối tuần đến khám. Lần trước e lại bị sảy thai 13 tuần ùi, nên giờ may mắn có bé, nên hơi sợ. Em lại còn bị rát họng nữa chứ, khi có điều hòa lạnh vào là lại ho sặc sụa lên, huhu, :(( ... Các chị nào có kinh nghiệm chỉ cách cho em với, giờ em phải làm gì để mong bé iu luôn mạnh khỏe trong suốt thai kỳ, cách chữa rát họng và ho nữa, không biết nó có ảnh hưởng tới thai nhi không? Mong các chị tư vấn giúp em....