Bức xúc quá các mẹ ạ, mình vừa mới sanh em bé cũng khoảng 20 ngày rồi. vì lý do bà ngoại k ở gần nên mình đành ở cử nhà chồng. Mình sanh mổ, trộm vía con đc 4,1kg nhưng do sanh mổ nên cách ly cả đêm mình mới thấy con. Nên đành cho bà nội của con và ba chăm cả đêm.

Vì vết mổ còn mới mà sữa cũng chưa về nên con phải bú bình. nhưng hỡi ôi!! Trước sanh mình có mua loại bình dr brown sơ sinh.Vậy mà bà nội cháu đụt thêm lỗ cho sữa chảy nhanh hơn. lúc đầu mình đau nên chỉ nằm 1 chỗ và để cháu cho bà chăm cả.Sau vài ngày thì mình khá hơn nên cũng tập cho bé bú.Thì thấy sữa trong bình cứ tràn hết ra miệng chảy ướt cả khăn sữa và bé thì cứ nuốt lấy nuốt để không kịp thở ấy. mình cứ nghĩ do cách mình bế hay do mình mới cho bú nên vậy.Khi xuất viện và về nhà dù mình đổi tư thế nào cũng thế và lần nào bé cũng bị sặc nên mình bắt đầu nghi ngờ núm vú.Mình để gần và xem hỡi ôi luôn các mẹ ạ. Đầu núm vú bị đụt toe nứt cả ra. Mình mới nói với mẹ chồng thì bà bảo vậy nó mới chịu bú và đem so sánh với cháu ngoại trước đây (6 năm về trc) và thằng bé đó thì lười bú nhưng con em nó trộm vía nó nút mạnh và chịu bú lắm ạ.Em nói hết lời nhưng vẫn nghĩ em k có kinh nghiệm các mẹ ạ. nhìn con bú mà xót vô cùng. cũng hên em nhờ đứa em nó lén nó mua cho em cái bình khác vì ng ta k bán núm size sơ sinh. Thế là em âm thầm đổi và bé bú lại bình thường k tràn sữa và nuốt từ từ chứ k thì k biết hậu quả ra sao. Nghĩ lại vẫn thấy tức ạ!

Chưa kể mang tiếng ở cử cho mẹ chồng chăm chứ thực ra là chồng em chăm và em tự lo là chính.Bà chỉ lên bế bé tí rồi trả em.vì cũng còn cv!

K chỉ vụ núm của bé đâu ạ.Có ai đời thử độ nóng của sữa bà cho lun vào miệng mút thử, em nhìn k nói nên lời...trong bv con em vừa bú bình xg chứ cũng có đói đâu thế mà giường bên dư sữa mẹ cho con em bú ké.Em kị vụ đấy lắm.Con bạn em có máy hút sữa nó k xài cho mượn mà e còn từ chối vì k thích xài chung vậy mà...

Ai đời em ở cử mà nói câu cái j e tự làm đc thì làm chứ đừng sai chồng em quá!Nghe xg mà tủi kinh khủng,tất cả là chồng em tự làm, kiu em ở cử nên kiêng.Do em vận động nhiều nên mấy nay đau vết mổ và đuối sức vì thức đêm em mới nt cho mẹ em.Mẹ em than ôi và nhờ dì tới phụ em ban ngày.Em mà biết tự thân vận động em về nhà e ở và thuê ng cho khoẻ.Như vậy em k ác cảm với bà như thế này!