Năm nay e 26t, chồng e 29t, cưới nhau đc 2 năm và đã có bé gái đầu đc 24 tháng. Em trước đây làm kế toán cho cty nhỏ ở nhà mẹ đẻ, nhưng nghỉ sau khi sinh bé đầu khá lâu, chỉ mới đi làm lại đc 2 tháng bên cty của mẹ. Lương thì mẹ cho bao nhiêu thì cho, e cũng ko đòi hỏi, vì vc e thỉnh thoảng cũng ăn ở bên ngoại, nhờ vả nhiều nên mẹ nói trừ tiền sinh hoạt phí. Chồng e thì kd riêng ở nhà, tuy thu nhập ko cao, cỡ 5,6tr/ tháng, nhưng ổn định. Gđ chồng e ở xa nên lúc trc bọn e cưới nhau về ở bên ngoại, nhưng giờ kd riêng nên đã thuê nhà ở riêng. Nói chung cs của vc e ko dư dả gì, nhưng cũng ko thiếu thốn, chỉ có tiêu tiền cho chị bé lớn 2t là mạnh tay nhất thôi, còn lại rất tiết kiệm.

Dự định là 5 năm nữa mới sinh, vì 1 phần do hoàn cảnh, và e cũng sinh mổ. Nhưng vỡ kế hoạch, e đang mang bầu tập 2 đc 10 tuần rồi. Lúc đầu hoang mang lắm, dăt díu nhau đi thăm khám, rồi định hút điều hoà mây lần rồi, mà e ko dám, thây thương con lắm. Lại đi đi về về đc. 3,4 lần sau khi nghe tư vấn của bs, vc e quyêt định để, biết là sau này rất khổ chứ ko phải khổ bình thường rồi, nhưng cũng cắn răng chịu. vc e chưa dám thông báo với 2 bên, vì tinh thần còn bất ổn, chưa chuẩn bị tâm lý...ai ngờ bà ngoại hôm nay mượn xe đi chợ, ....mà e để giấy SA trong cốp xe... thế là chị ngoại hầm hầm chạy về ngay chỗ e đang làm. La 1 trận, nào là ko có suy nghĩ, nghèo mà ko biết lo, 1 đứa còn chưa nuôi nỗi, hh thêm đứa nữa sao nuôi ? đủ từ nặng nhẹ nói hết.

Thật sự e buồn lắm, cũng ko nói gì, trưa nay về ăn cơm có đủ mặt cả nhà, mẹ lại la tụi e tiếp. Biết là e có lỗi, nhưng giờ mọi thứ đã vậy, với lại bé đầu e đã 2 tuổi rồi, e cũng nghĩ e cũng có thể sinh đc mà. Như gđ người ta, khi biết vậy thì mọi người vẫn khuyên nên đẻ thôi...giờ có khối người đẻ đâu đc. Em cứ nghĩ chắcx mẹ mình cũng nghĩ vậy nên tặc lưỡi thôi kệ tới đâu tới, con cái là của trời ban mà. Giờ bị chửi ko ra gì...e chỉ biết nghĩ quẫn là ...bỏ con đi cho rồi, nhưngb tất nhiên là e ko làm vậy rồi. chỉ thương con vì con không đc chào đón thôi. Buồn quá ko biết tâm sự vỡi ai nên lên đây xả. cácx mẹ thông cảm cho e.