cả nhà ơi, các anh chị có gia đình rồi, xin cho em ý kiến với ạ. Chả là e năm nay 26 tuổi, chồng e thì ít hơn e 2 tuổi:p , e vừa mới bị sảy thai cách đây 2 tháng. Bây giờ cũng muốn có lại ngay nhưng mà lương thấp quá, bao dự định ấp ủ, sợ có con không nuôi nổi thì toi. Vấn đề ở chỗ, nhà chồng em thì bố mẹ chồng e già cả rồi, cũng gần 60 ạ. Nhưng mà ông bà chưa có đứa cháu nào nên mong lắm. Nhà thì chỉ có 2 anh con trai thôi ạ, cả 2 đều bị muộn con. Anh chị chồng em còn muộn hơn ( anh trai bị yếu Sl thì phải ạ), chồng em thì cũng k khả quan hơn là mấy, nên ông bà mong lắm. hic.

Nhưng bây giờ, vợ chồng em lương thì thấp, em chỉ là kế toán cho 1 cty nhỏ, lương chưa đc 3triệu/ 1 tháng. Chồng e còn đang học thêm nữa ạ, nên anh chỉ đi làm giao vận thôi ( cũng chưa tìm được việc gì khá hơn) :((, Tính ra bọn em 1 tháng chỉ được 7,8 triệu thôi, mà ở cái đất HN này, nguyên tiền thuê nhà đã 2tr rồi ạ.

Các chị có gia đình rồi, xin chia sẻ với em ạ, hic. Bọn em cũng mong có con lắm, nhưng lại sợ kinh tế thế này không nuôi nổi con. Có con rồi thì 1m bố nó chả nuôi nổi mẹ con em thì chết :((

Em nên quyết định thế nào bây giờ ạ?