Chuyện là vầy, con mình hơn 1 tuổi mình đã cho đi học rồi, mình đã từng cho con học từ nhà trẻ tư, đến trường mẫu giáo liên kết tây-ta Mn Ong nâu (Q11) và giờ con đang học ở hệ thống trường Việt Mỹ (lạc long quân,q11)

Mình rất quan tâm đến vấn đề học và giáo dục con nên con học ở các trường mình đều theo sát. Theo nhận xét của mình thì trường Mn Ong nâu (Q11) cũng khá, nhưng không giáo dục nhiều về nhân cách và kỹ năng sống cho trẻ. Lúc đó mình đi tham khảo nhiều trường, mình đến hỏi ở hệ thống trường Việt Mỹ thì nghe cô hiệu trưởng giới thiệu trường dạy theo pp Montessori, tập trẻ tự lập, hình thành nhân cách bla bla bla. Mình nghe thích lắm, nên dù không tiện đường đưa đón và học phí cao hơn Mn Ong Nâu gần gấp đôi ( 5tr400/tháng) mình cũng ráng đăng ký cho con học. Mình đóng khóa 6 tháng cho con, Nhưng sau khi học được một tháng thì mình đã bắt đầu thất vọng, mình chẳng biết được con học gì ở trường vì nhà trường không có kết nối với phụ huynh gì cả ( không báo bài, giáo viên cũng chẳng trao đổi gì liên quan đến Montessori) Mình hỏi cô giáo thì ậm ờ, nói chưa có và sẽ có.!?! đến 2-3 tháng sau mới thấy sổ gửi về, thông tin chung chung, mình hỏi bé học tốt không thì cô giáo cũng trả lời cho có, đại loại như "tốt, được" vậy thôi chứ chả quan tâm gì. Mình cũng chẳng biết bé có ky năng gì hay thích học gì qua pp Montessori của trường nữa :(

Một bữa mình đến đón con trể ( 5h thay vì 4h30), thế là cô giáo gọi điện tỏ thái độ không vui, kêu mình đến đón con. khi mình đến thì thấy con ngồi một mình giữa lớp, cô giáo không cho chơi đồ chơi gì nữa cả, để mặc con ngồi buồn thiu. Chưa hết đâu các mẹ ạ, cô giáo lớp con mình lúc buồn lúc vui thất thường, tỏ thái độ khó chịu với cả ba mẹ nữa chứ. Mình và anh Xã chả biết đã làm gì mà cô giáo lai có thái độ nhé. Cô này là cô Yến (lớp Pre B3) nhé, mẹ nào có lỡ cho còn học thì tránh lớp đó ra

Mình bức xúc nhất là vụ cho uống thuốc nhé. Bình thường gửi thuốc cô giáo Bình thường gửi thuốc cô giáo cũng nhận và nói cho uống, nhưng lần đó Mình gửi kháng sinh và thuốc ho cho con, khi về thì thấy gói kháng sinh vẫn còn, ngày hôm sau đến hỏi thì cô giáo bảo " hôm qua bé chỉ lấy thuốc ho đưa cô, không lấy gói kháng sinh, cô đâu biết đâu, cô không có lục cặp bé" ?!?! mình mới hỏi sao cô lại để bé tự lấy thuốc, phải để thuốc tránh xa tầm tay trẻ em chứ. Cô nói bữa giờ là bé tự lấy :(((

Lúc đó mình mới tá hỏa, chịu hết nổi nên lên nói với hiệu trưởng, hiệu trưởng xin lỗi ỉ ôi, mình cho con chuyển qua lớp khác vì lỡ đóng tiền 6 tháng rồi.

Mình chia sẻ kinh nghiệm để mẹ nào đang tìm trường cho con thì đừng cho con học ở đây nhé, học phí mắc mà chả được tích sự gì cả