Các mẹ ơi , có mẹ nào có con giống mình không cùng chia sẻ với , Con trai mình năm nay 7 tuổi , bé sống với bà ngoại trong suốt thời gian khi mình phỉa đi học và kiếm việc làm ổn định , nay mình cũng tạm ổn , mình đem con về ở cùng , mà mình vừa đi bước nữa , mình muốn có người cùng xây dựng gđ với mình , con mình từ nhỏ đã không có cha nên bé không quan tâm lắm về người cha này , bé không ghét cũng chẳng có gì gọi là thích , nói chung ra là bé không cảm thấy phiền . Nhưng càng ngày nuôi con , càng ngày mình càng nhận ra bé thật lạ . không trong sáng như những đứa trẻ khác , có vẻ gì đó rất lạ ở bé , lỳ lợm , ngỗ nghịch 1 cách quá đáng , mình nói năng nói nhẹ , răn đe nhưng khộng ăn thua , bé như không quan tâm tới người khác nghĩ gì , cứ làm tất cả theo như những gì bé thích , ôx mình nói thời gian đầu còn thương vì khuôn mặt khôi ngô , chỉ có điều đôi mắt hơi kỳ lạ , càng ngày càng thể hiện ra hơn , nhiều khi mình nc với con , nói điều hay lẽ phải hay la rầy thì bé chỉ mở to mắt nhưng không có biểu cảm của việc hối lỗi hay gì cả , bé vẫn sinh hoạt bình thường . Lên trường bé mang tính côn đồ , bé thích chọc ai thì chọc , đánh ai thì đánh , xong khi người ta đánh lại thì bé khóc , và hễ ai làm cho không vừa ý là bé khóc như ai đánh vậy . Ngày nào cô giáo cũng mắng vốn , ăn uống thì ôi thôi khỏi nói không có cô giáo thì bé đổ đi , có cô thì ăn , mình thật sự mệt mỏi , ai cũng nói sau này mình khổ vì nó nhưnng mình không tin , nghĩ con nít thì nghịch chút thôi , nhưng h mới thấy bé nghịch quá , lại lỳ lợm nữa . Cô hiệu trưởng bảo đừng chiều bé nhưng ở nhà mình có chiều đâu , nói hoài mà bé cứ vậy á , không nghe lời , mới dặn ăn cơm đi rồi còn học bài , học bài xong còn xem phim , vậy á , mà bé ăn 3 tiếng , ai tin không ? ăn bữa cơm 3 tiếng , từ 5h đến 8h , thời gian đầu mình còn chạy ra chạy vào nhắc bé nhưng h mình không nhắc vì muốn ccoi biểu hiện như thế nào nhưng bé cũng như vậy á , có hôm ăn lâu quá mình khống cho bé đến trường , bé khóc lóc ỉ ôi là xin lỗi mẹ con sẽ ăn nhanh hơn nhưng chiều thì đâu lại vào đấy , mình nói miết cũng nản , có con mà không như người ta mình buồn lắm các mẹ à , con mình nó lỳ lợm sao ý , mình ko biết tại sao nữa , có nên đưa bé đến bác sĩ không hay có cách nào để giúp bé thay đổi tính cách này không các mẹ , huhu