Các bố mẹ ơi. Bé trai nhà em vốn ngoan ngoãn đáng yêu, hiền và nghe lời bố mẹ lắm, vợ chồng em cưng con lắm nhưng cũng nghiêm khắc trong việc dạy.

14 tháng em cho bé đi học ngày nữa buổi để làm quen, bé đi học ngoan, cô giáo cũng bất ngờ vì bé ngoan vậy. Học được 1 tháng thì bé sốt siêu vi phải nằm viện 4 ngày. Từ lúc ở bệnh viện bé hay nhõng nhẽo và bố mẹ thấy con bệnh nên cũng hay chiều. Về nhà phải chờ hết bệnh hẳn mới đi học lại là cũng hết 2 tuần. Ngày đầu tiên em cho bé đi học lại bé không khóc, cũng là ngày đầu tiên bé phải học cả ngày. Cô giáo kể hôm ấy khoảng 10h30 (giờ này ngày trước hay đón bé về) bé ra cửa đứng chờ nét mặt buồn rồi khóc. Những ngày sau mẹ chở đến trường bé đều khóc, nhưng cô nói khóc không nhiều, chiều mẹ đón về bé rất mừng. Nhưng kể từ đó em thấy bé thay đổi rõ rệt, trở nên hung hăng lắm luôn. Đòi gì không cho là khóc và la hét, ngang bướng dễ sợ. Chỉ khi cho chơi thì ngoan thôi.

Em không biết do bé được chiều ở bệnh viện nên hư hay do đi học nữa. Bé hung quá, bố nóng tính nên đánh đòn, bé càng la hét hơn. Em lo lắng quá, tính cách bé như vậy là có bình thường không ạ, các bố mẹ có con nhà mình đi học có ai như bé nhà em không ạ. Em cứ sợ con hung hăng lâu ngày thành tính cách luôn thì tội con lắm. Nên giờ em lại nghỉ đến việc bỏ làm ở nhà dạy con. Mong các bố mẹ góp ý dùm em ạ.