Em có bầu được 5 tháng rồi, đi kiểm tra thì thai bình thường, em lại bị viêm âm đạo và cổ tử cung cấp. Sợ sau này k còn có thể có con nên em quyết giữ lại, nhưng giờ em muốn đi bỏ, có ai giúp được k? Em chẳng còn cách nào khác, em về xin cưới bố thì đồng ý đằng nào cũng lỡ rồi, cưới xong thì cố gắng nốt 5 tháng học nữa chứ đừng bỏ dở, mẹ thì khóc lên khóc xuống, rồi lại được chị gái hỏi là anh chàng kia nhiều tiền k? có đủ chi tiêu cuộc sống k? lừa thằng nào thì lừa thằng đáng lừa tí ngu như con chó ý, ích kỷ chỉ biết cho 1 mình em, gái đĩ lại còn già mồm. Em khổ tâm lắm, 2 nhà nói chuyện nhưng giờ em muốn bỏ cái nơi này mà đi đâu đó vài năm khi nào ổn thỏa thì về, nghĩ đi lấy chồng người ta có con làm tài sản còn mình cơ hội làm mẹ lần nữa k biết có còn k? Nhưng em vẫn muốn bỏ đi đứa con đầu lòng của mình, rồi nó sẽ oán trách và hận em, nhưng em k biết phải làm sao nữa, em cưới giờ thì chị gái em sẽ k cưới đc trong năm nay, em tính tìm chỗ bỏ con, rồi mình có thế nào thì ráng mà chịu, học xong theo tâm nguyện bố mẹ, rồi sống cho mình lên chùa xin tá túc mà xám hối với con cầu mong cho linh hồn nó siêu thoát, cả đời này 1 mình mà mong đc sự thanh than 1 chút.:((:((:((:((:((