Mình theo dõi diễn đàn bấy lâu nay đến hôm nay mới đăng ký tài khoản để nhờ các mẹ tư vấn giúp. Mình đang mang thai bé đầu ở 29w. Lúc 25w đi SA bác sĩ kết luận bé bị giãn não thất bên trái 11mm, lúc đó mình vẫn chưa hiểu gì, bác sĩ giải thích chỉ là giãn nhẽ thôi, có thể lúc sinh ra sẽ hết nên bảo không sao hết, về hỏi mẹ ck làm hộ sinh, mẹ bảo không sao đâu. Nên mình cũng không suy nghĩ gì. Đến hôm qua là 29w mình đi SA bsi kết luận bé bị giãn não thất trái tới 17mm, mình hoang mang vô cùng, bsi cứ sinh ra rồi theo dõi tiếp, nói nếu giãn trên 20mm mới kết luận bị não úng thủy (về nhà lên mạng tìm hiểu mới biết bsi trấn an mình thôi), chứ >15mm là kết luận rồi.

Buồn vô cùng, khóc hết nước mắt. Mình tìm hiểu chỉ có 0,2-0,5/1000 bé bị thôi. Sao lại là con mình chứ? Tội con quá. Thấy có lỗi với con vô cùng. Có mẹ nào bị như thế, kiểm tra và có hướng chữa trị ở đâu và như thế nào chỉ giúp mình với. Nói thêm là mình ở Phú Yên, muốn vào SG để kiểm tra ngay bây giờ nhưng ck không chịu, nói sinh ra rồi đi. Thanks các mẹ.