Các mẹ ơi mình băn khoăn quá, mình có con gái năm nay học lớp 9, lực học thì không nói đến vì cháu cũng đang theo học một lớp CLC của tinh, cũng được vài giải này nọ! nhưng về tâm lý mình không biết dạy bảo con theo cách ntn nhờ các mẹ tư vấn: số là cháu rất thích nghe nhạc Hàn (Cái này bình thường) và sở thích nữa là: viết truyện online, mà viet cái thể loại truyen nửa cổ nửa kim cả nhà ông, bà, bố mẹ, cậu, dì đọc không thể hiểu được nó nói lên điều gì? Cháu ham lắm, viết rất nhiều chuyện, đã thế lại được các mem like với com nhiệt tình, nen cang ham! Mình cũng đã nói chuyện khuyên giải nhẹ nhàng là hạn chế viết truyện dành thời gian cho học tập thì con bảo đấy là sở thích của con không ảnh hưởng đến việc học là được, mình cáu tiết cũng cấm, cắt mạng, giám sát nhưng hình như không thể “đình chỉ” được niềm đam mê của cháu, đã thế nó còn tỏ ra bướng bỉnh, chống đối nữa. Giờ mình rối quá không biết phải làm ntn với con, năm nay cuối cấp rồi mà sa đà vào mấy cái “trò” này thì kiểu gì cũng ảnh hưởng đến chất lượng học tập chứ. Các mẹ có con tuổi mới lớn có kinh nghiệm chia xẻ với mình với