Chào các bố các mẹ,

Mình luôn có ý thức trong đầu khi có con gái là phải tránh cho con bị lạm dụng tình dục (LDTD), luôn nói chuyện cởi mở với con để biết được những hoạt động ban ngày ở trường của con khi mình đi làm, luôn nhắc con phải tránh những kẻ "yêu râu xanh" tới mức tối đa.

Vậy mà thật không ngờ con gái mình lại bị LDTD trong tình huống ít bất ngờ nhất.

Vì nhà mình không có ông bà ở gần, nên mình có nhờ chị hàng xóm cũ cũng có con học cùng lớp đón hàng ngày, trước đây khi bé chưa đủ tuổi đi học mình cũng đã nhờ chị và mẹ chồng chị trông bé, bé nhà mình và bé nhà chị hàng xóm bằng tuổi, rất hay chơi với nhau và quý nhau lắm. Mẹ chồng chị ấy là người rất tốt và quý trẻ con nên mình cũng khá yên tâm cho dù đôi lúc cũng hơi lăn tăn về ông bố chồng chị ấy. Khi tiếp xúc thì về cơ bản cũng thấy ông là người lành, tuy có vẻ ít tiếp xúc xã hội bên ngoài nhưng mình cũng khá yên tâm vì bà ở nhà suốt ngày, còn ông thì hay nấu nướng và cho các bé ăn ( nhà đấy có hai cô cháu gái, cả con mình mỗi buổi chiều đón về chờ mẹ ở đó là 03 bé gái)

Đã gần một năm nay mình không nhờ đón bé về bên nhà hàng xóm nữa mà đưa thẳng về nhà, đến đêm qua con gái mình có tâm sự với bà ngoại (nhà mình mới có em bé nữa, bà ngoại đến ở cùng để trông) bé nói rằng "Cháu nói với bà, bà đừng kể cho ai nghe nhé, cả mẹ cháu nữa, vì bà không biết Ông N nên con kể cho bà nghe, nếu bà nói với mẹ con, mẹ con mắng ông N đấy, Ông N dặn con không được nói với ai rồi, hôm nọ lâu lắm rồi, Bà N tắm cho e C, Ông N kéo tay con bắt con sờ vào...C của ông và nhổ nước bọt vào tay ông bôi vào B con..."

điên quá các mẹ ạ, bà ngoại hỏi dò xem ông còn làm gì hơn không thì bé bào không làm gì nữa vì bà tắm cho em nhà bà xong rồi...cũng có thể không làm gì nữa vì hôm nào em cũng kiểm tra khi rửa ráy cho bé, không có tổn thương gì và bé vẫn vui vẻ không có dấu hiệu sợ sệt, khi bé kể cho bà ngoại chuyện này là lúc trước khi đi ngủ, bà hay trò chuyện và matxa tay chân và xoa bụng, xoa lưng cho cháu, có thể động tác matxa của bà mới gợi nhớ đến chuyện này và bé mới nhớ lại và kẻ chuyện, Mình đang muốn sang bên nhà ông bà để cho ông ấy một trận, mình điên quá các mẹ ơi, không thể làm nổi gì khi nghĩ đến chuyện này, thương con bé quá, đầu óc ngây ngô chả hiểu gì, bé chỉ hiểu đó là những hành động lạ và kỳ quặc thôi...

Chuyện này chắc đã sảy ra ít nhất là 6 tháng rồi vì có một lần bé đi học về và được đón về bên nhà hàng xóm.

Mình có nên đem bé đi kiểm tra y tế, có nên làm um chuyện lên không các mẹ, có nên tố cáo không?

mình rối quá rồi cho mình lời khuyên đi cả nhà!