Ba bé gà 2005 nhà mình được ba cưng chiều nhất vậy mà 2 ngày trước ba xỉn quá ôm gì bé vào lòng lúc bé đang ăn cơm, thoát ra không được là bé hét luôn : " Ba bóp cổ con chết cho rồi luôn đi", thấy con dao để trên bàn bé nói ba cũng cầm con dao đâm chết con luôn đi. Ba bé sợ quá đi khật khưỡng lên lầu luôn, một lát hết khóc bé nói :mẹ ơi không lẽ đàn ông trên trái đất này đều hung dữ mỗi khi xỉn hay sao ( Xã mình có tật xấu mỗi khi xỉn quá là hay càu nhàu, gắt gỏng). Mình nói không, tùy người thôi, bé nghe vậy liền nói : vậy thì mẹ cưới ba khác cho con đi con không muốn có người cha hung dữ như vậy đâu ( nghe phát ham quá :))), mẹ lấy chồng mới đi, lấy người chồng nào hiền lành, đẹp trai, đáng yêu nhe mẹ. Một chút xíu bé lên lầu với ba thì lại nghe tiếng bé kêu cứu vang trời, mình mặc kệ hai cha con nhà nó.

Vậy mà khoảng 11 giờ tối thấy bé đi xuống bếp và ba thì lóc cóc đi theo hì hụi bật bếp nấu mì gói cho cô nàng (không hiểu sao mấy ngày tết tối nào nó cũng đòi ba nấu mì cho ăn).Mình chọc :ủa hết giận ba rồi hả? Nó toe toét cười : không giận ba bây giờ đâu vì ba bây giờ là nghe lời nó và sợ nó nhất nhà mà.