Các bố các mẹ cho em xin ý kiến, em còn trẻ sợ rằng mình không sáng suốt trong việc quyết định!!!

Lần đi thăm đứa bạn thân sinh con (năm ngoái) mình tình cờ gặp bạn gái cũ và chồng, con của bạn ấy. Nhưng thật bất ngờ là thằng bé giống hệt mình mà chẳng giống cha mẹ nó. Mình đã suy nghĩ rất nhiều vì không biết đó có phải con mình hay không bởi khi chia tay 2 đứa mình còn quan hệ và chia tay 2 tuần thì cô ấy lấy chồng. Từ năm ngoái đến năm nay, cô ấy liên tục đăng hình thằng bé lên facebook và tag mình vào tấm hình. Càng nhìn thằng bé mình càng thấy nó giống mình ngày nhỏ như 2 giọt nước. Mình giờ đang có người yêu và tụi mình rất hạnh phúc. Cô ấy thì lại khác, gia cảnh khó khăn nên 2 vợ chồng cãi vã suốt ngày. Thằng bé vì thế cũng không được chăm sóc đầy đủ.

Mọi người cho mình lời khuyên với. Nhìn thằng bé mình thấy xót quá nhưng nếu mình mà tìm hiểu về chuyện này dù thằng bé không phải con mình thì mình cũng làm xào xáo gia đình cô ấy và cả hạnh phúc của mình với vợ sắp cưới. Nếu đúng con mình thì...coi như tất cả đều đổ vỡ...

Mong các bố mẹ giúp đỡ...mình rất rối...