Mèo là con vật nuôi thân thiện với gia đình, vậy nên việc nuôi mèo

trong gia đình là chuyện bình thường phải không ạ. Với xã hội phát triển hiện nay, nuôi mèo được chăm sóc rất cẩn thận như con cưng trong gia đình vậy. Với gia đình có bé nhỏ thì việc nuôi mèo có tốt với bé không ạ? Thực tế thì mình thấy mèo là động vật rất hiền lành thân thiện với con người, tuy nhiên móng nhọn của mèo rất là sắc, đôi khi mình nô đùa với chúng còn bị cào cho xước tay rớm máu luôn ý. Vậy nên việc có thêm bé nhỏ trong gia đình mình rất sợ bé tiếp xúc với mèo là vậy. Không chỉ vậy, đến mùa rụng thay lông của mèo thì thật sợ luôn, mèo đi qua đâu là lông bay tứ tung khắp nhà luôn ý, vô tình mà vào chỗ nằm của bé rồi thì khó mà hút sạch được lông ra luôn, có khi mình không để ý mèo vô nằm lúc nào rồi mà mình không biết vô tình bé vào nằm lên có khi hít cả lông mèo luôn ý. Mà như bé nhà mình ý lại rất hay nghịch ngợm cứ thích chạy theo nắm bắt đuôi mèo luôn ý thành ra sẽ không tránh khỏi việc bị mèo quay lại cào cho. Da các bé thì lại rất mỏng manh nên mình không thể lường trước được những điều nguy hiểm sẽ đến với bé đâu các mẹ ạ. Vậy nên, mỗi người 1 quan điểm, các mẹ hãy cân nhắc lựa chọn những gì tốt nhất cho bé yêu của mình nha.