Em năm nay 21 tuổi, hiện đang là sinh viên năm 3, còn người yêu em năm nay 29 tuổi rồi, em k biết mình có thai đến khi kiểm tra thì em bé đã được 10 tuần tuổi. Hiện tại cả 2 gia đình k biết, khi biết tin anh ý muốn cưới nhưng em thì vẫn lo gia đình em sẽ chẳng đồng ý vì nếu em cưới lại ảnh hưởng việc học, em còn 1 năm nữa mà, Nhưng bên nhà anh ý thì muốn cưới, và đồng ý em rồi, bố mẹ và anh chị nhà anh ý rất quý em. Mà giờ em chưa biết thuyết phục gia đình em thế nào nên vẫn cứ có ý định bỏ em bé, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy thương con, bỏ đi liệu rằng mình có thanh thản không? và lại liệu may mắn con cái có đến với mình lần nữa không:((:((? nếu để cưới thì em sẽ phải tạm thời bảo lưu kết quả học trong 1 kì tới khi em bé ra đời, chứ có đi học thì lúc đó em bé được 8 tháng em đang rậm rịch thi hết môn. Cứ đắn đo, suy đi nghĩ lại mà k biết mở lời với gia đình ntn, thời gian này đầu óc chỉ nghĩ đc bỏ em bé hay k? chứ cũng chả thấy thoải mái được. Vướng cái nhà em còn 1 chị gái chưa lấy chồng chị em sinh năm 85,

Các mẹ cho em lời khuyên với ạ