chào mọi người trên diễn đàn.chỉ còn một tháng nữa mình sinh con.con mình sinh ra không có sụ chấp nhận của một ai cả,nên hiên tại mình sống không bạn bè gia đình và ngườ thân,đối mặt với cuộc vựot cạt sắp tới mình không lo lăng khi chỉ có một mình,nhưng điều mình lo lắng là mình lấy gì về đẻ lo cho lúc sinh,khi đén bữa ản hằng ngày còn khó khăn,bây giờ còn ai nhận một người sắp sinh đi làm nữa,cùng nhiều lí do khác nữa,..nên mình đã có ý định sinh con ra rồi cho con cho một gia đình nào đó.bởi mình không thể có được một khoản tiền để sinh cũng như sinh song khoảng 2 tháng mình mới có thể đi làm.mang thai 9 tháng 10 ngà ai mà không thương con,không xot xa đau khổ khi phải cho con đi,nhưng mình đâu có gì lo cho con.đến cuộc sống còn khó khăn.mình cũng đã đăng tin tim gd hiếm muộn.cũng như qua tìm hiểu rất nhiều mục đăng tin nhận con,mình theo linh cảm có liên lạc với 2gd nhưng những gd đó đều đã nhận được bé rồi.và thật sự mình rất lo lắng khi không tìm được cho bé một gd tốt.hoặc sợ lắm rơi vào hoàn cảnh mua bán.mình đã sai khi muốn con ra đời mà lại không cho con được tình thương của người mẹ.mình cũng chỉ hi vọng bé se có đủ cha mẹ yêu thương.đôi khi mình đã nghĩ,giá như cuộc đời không bất công.giá như mọi người đừng định kiến quá nhiều về những đứa trẻ không cha có lẽ nhiều người sẽ không phải cho con đi,mình cung nghĩ giá mình có tiền lo cho lúc sinh và sinh xong khoang 2 tháng,có lẽ con sẽ sống cùng mình.cho dù sự có măt của con trên cuộc đời này sẽ không một người thân nào biết,nhưng như vậy sẽ không là cuộc sống nữa.mình cũng đã nghĩ tới sự giúp đỡ của một ngôi chùa hoặc một tổ chức nhân ái nào đó nhưng lại thôi,vì mình còn nhiều lí do khac nữa,dù nghĩ đến cảnh phải xa con m đã rơi nươc mắt.nhưng mình nghĩ đó là quyết định tốt nhất,đến hiện tại mình vẫn chưa nhận lời ai,vì mình không yên tâm,và cũng vẫn có sự suy nghĩ xen lẫn chut hi vọng biết đâu mình may mắn nếu mình có thể vay mượn được từ bạn bè,nhưng cũng rất khó khăn.vì bạn bè mình không thể gặp trực tiếp,cũng như về kinh tế cũng không dư,có đứa chưa có gd,đi làm lương chỉ 3 đến 4tr.nên mình sẽ xác định cho bé đi,thật sự là buồn,